NHA - Tiềm Năng và Định Giá Siêu Cổ

Nhân thể nhờ bác xem giúp tôi con CCL với, cảm ơn bác!

Cái đấy cũng là 1 chiến thuật, nhưng không phải ai cũng đủ trình độ phân tích kĩ thuật để đánh giá trend ngắn hạn. Nên mọi người đu vào lúc cao nhiều. Mà thường những người như vậy rút ra gỡ lại càng dễ chết do đu mã khác. Nên mình nghĩ tốt nhất cứ ôm đấy ngủ.

Đên giờ vẫn có người cố gắng nói là đè giá gom hàng nhỉ :)) Hàng vớ vẩn này thi thiếu gì mà phải gom =)) lên sàn lúc nào cũng có ng bán cho sao phải đè

3 Likes

Bác nghĩ thế là sai lầm đấy
Cái này phải qua thời gian mới nhận ra được
Tùy bác thôi

5 Likes

Bác muốn xem cái gì ở con CCL này ?

4 Likes

Tôi đang ôm 1 ít giá gần 14, thấy tích lũy vùng giá này cũng khá lâu rồi, đang muốn vào thêm, nhờ bác xem giúp

Nếu bác có sự kiên nhẫn như bác mnd004 thi bác có thể mua giá này và chờ ít nhất là 5 tháng nữa nhé
Hàng này cũng ổn nhưng lái bỏ rồi, nhanh thì phải cỡ tầm đó mới chơi dc
Tùy bác đấy nhé. giờ thiếu gì hàng ma phải chôn vốn vào con này

3 Likes

Câu hỏi đáng giá hơn là NHA giờ giá bn vào đc. Phát hành thêm 10k thì ít ra cũng nên dưới 25 nhỉ

Phát hành thêm chỉ có ban lãnh đạo hoặc người chỉ định của ban lãnh đạo ! bạn hỏi mua vào làm gì nhỉ ! làm gia tăng tài sản của ban lãnh đạo hoặc người nhà từ cách này chứ cách nào nữa ! cổ đông nhỏ lẻ làm gì có tiền mua mà vào mới ko vào

Tôi nghĩ là cỡ 15 vẫn cao, vì tỉ lệ phát hành nhiều, nhưng tỉ lệ sử dụng vốn kém, đa số là bld làm giá rồi bán cho cổ đông ko hiểu gì về đâu tư tài chính, nói chung là kiểu kết hợp với 1 lũ ko ra gì, kiểu đa cấp ý, thế là ko hay rồi, thiếu gì cổ giá re

Tôi hỏi bác nhé HAX cũng đang tâm giá này, sắp tới chia 30% lại con eps tận 5k
Trong khi đó tỉ lệ sử dụng vốn phat triển tốt
Đấy tôi ví dụ 1 con thôi, thiếu gì con mà phải ôm con này

5 Likes

Bạn nói thế là ko hiểu bản chất vấn đề rồi, nói sai hoàn toàn nhé

4 Likes

Ông nói cái gì đấy =))

Thì đây là topic NHA thì mình bàn NHA bác. Phát hành 2:1 mà như bác nói thì về đúng giá phát hành à =)) vốn hoá xuống 300 tỷ thì lại rẻ quá rồi.

Hiệu quả sử dụng vốn thì giờ dự án chưa bán nên cũng khó nói qua bctc.

Thế tôi mới nói, mua con khác cho tăng vốn của mình lên, 2 năm nữa NHA nó bán nhà book lợi nhuận mua cũng chả muộn, tôi chả hiêu sao phai lao vao mua nó ở múc giá này thời điểm này trong khi thị trường đang ngon kiếm ăn dc

6 Likes

Nhờ bác ngày đêm chim lợn về 15 để e xúc 1% NHA cái, trước cũng tính mà đợt đó k có tiền.

Con hàng này ko phải mất công chim lơn

5 Likes

Trong lúc chờ đợi mua Hax 24 rồi, có giá đẹp là lên tàu NHA ngay

n h a bỏ đi đánh gì nữa

Ghét nhất mấy thằng cứ hô hào lùa gà để ae F0 chết 1 đống xong vào nói đạo lý, bảo ng khác ko biết gì :)) Giờ chả thấy thằng nào nữa

5 Likes

Mình vẫn nghĩ NHA là doanh nghiệp có nội tại tốt. Đến giá hợp lí mình vẫn mua tiếp.