NHA - Tiềm Năng và Định Giá Siêu Cổ

Vào tầm này là chôn tiền rồi, lùa gà đỉnh thật , gioè mấy cái nhóm ■■■■ nha thì khoá mõm hết ko cho thành viên cmt

Mình nghi dn tốt. Chỉ là người mua vào k đúng điểm thôi. Nhưng đầu tư là đi cùng dn. Nếu dn tốt sẽ có thành quả xứng đáng

1 Likes

đúng là đánh chứng chỉ có cổ phiếu tăng là tốt , chả có khái niệm công ty tốt ,c àng tốt chúng nó càng vặt lông

công ty tốt mà cổ dưới giá trị thực thì vẫn sẽ tăng trong dài hạn chứ bác

Làm đếch gì có công ty tốt nào lại như này, tốt thế sao không bán nhà mua đi.
Hàng đầu cơ thì nói luôn đầu cơ, để ae F0 biết cách mà ứng xử
Đừng mang bài triển vọng mây mây, đâu đâu ra mà cãi.
Còn riêng ông gì chủ room NHA thì phân tích nhận định doanh nghiệp thì đếch có, ý kiến phản biện là kích, cứ suốt ngày post mấy bài A7 xong tự nghĩ mình cũng giỏi như ai đấy :laughing: :laughing: :laughing:

3 Likes

Thế bác phân biệt giữa “công ty tốt” và “hàng đầu cơ” như thế nào?

Mỗi ng mỗi ý thôi bác, ai tin thì tin ko tin thì chém gió cho vui, chứ còn riêng L14 vs NHA e ko có cổ nào hóng hớt thôi, x20-30 lần nhường các bậc đại gia chục tỉ trăm tỉ :))

2 Likes

NHA hàng bơm thổi sút

xuống đáy, đi ngang, rồi sẽ hồi phục, xác định ôm lâu mất nhiều cơ hội nếu đang kẹt 4x- 50

Thế bác xem NHA có gì để xét là 1 “công ty tốt” ??

Trước mắt thì em thấy có dự án Mộc Bắc 8ha, đếm cua tầm 650 tỷ, nên giá tầm dưới 25 là đẹp. Đấy là góc nhìn của em, nên xuống tới target thì em sẽ nhập thêm.

=)) Mộc bắc nghe như Cặc mốc ý, tùy bác, còn cty BDS lãi 600tr 1 quý trong khi lừa nhà đầu tư mua 3-5x thi chịu làm gì có đạo đức mà đâu tư

5 Likes

NHA là công ty có biên lợi nhuận mảng Bđs top trên sàn đó pro, dự án Mộc Bắc sắp bán, BT34 ha cuối năm hoặc ra tết bán nữa. Giá này bằng 50% lợi nhuận sau thuế BT34 ha thôi.

Em ko bàn chuyện hô hào mua 3-5x nhé. Giá vào bao nhiêu là việc của người mua. Còn LN 600tr là do dự án chưa bán được, có đó ai chả hiểu hả cụ. Đếm cua kia còn là chưa tính giá đất vẫn tăng đều.

Thứ nhất công ty làm ăn ko có đạo đức, thứ 2 các dự án hiện tại sẽ đóng băng ít nhất 6 tháng đên 1 năm. Mua vào là chôn vốn, trong khi thị trường có hàng trăm cổ phiêu tốt tăng mỗi ngày, sao phải mua con dở hơi này, chờ nó về 10 rồi mua, chấm hết.

5 Likes

Thứ duy nhất em không đồng ý với cụ là dự án có thể đóng băng nhưng cổ có thể sẽ phi rất mạnh khi lợi nhuận thể hiện trên bctc. Khi mà thấy rõ dự án ăn được tiền thì cổ sẽ không rẻ nữa.

Chuyện chôn vốn thì nó là chiến lược của mỗi người. Như em nói hôm qua là có thể nhảy sang cái khác chưa chắc đã ăn được. Có những người muốn mua cất tủ rồi sau 2-3 năm nó tăng 4-5 lần thì sao. Bác giỏi thì bác nhảy tăng tài khoản của bác, nhưng nói như bác là áp đặt quan điểm của mình cho người khác ^^

2 Likes

À có 1 cái em muốn phản biện bác trên ba một chín nữa là bác bảo “đất bờ hồ nhà bố mày còn không được 300tr 1 mét”. Nhà em ngõ 26 Hàng Bài hơn con số 300tr rất nhiều nhé, không biết đất nhà bác hồ nào.

1 Likes

Bác thự tế tí hộ e cái, giá nó bao nhiêu quan trọng gì, quan trọng có ai mua ko ?
Các bác cứ quát lên 300-500 giữa hồ gươm, quan trọng la ai mua ?
Em làm bds mãi rồi, bỏ qua mấy trò làm giá lan đột biến hộ e cái
Thế nhé, còn tùy mỗi ng, vơi em mà mua 1 cp như NHA thì em ko quy chụp gì, nhưng e đánh giá là thiếu hiểu biết, chả hiểu gì về kinh tế lẫn bds mới mua nó thời điểm này, hay dùng 1 từ là ngu nhé thế cho nhanh
Còn em đã nói nó từ lúc nó 4x là ko đáng rồi, giờ nó về 2x mà mọi ng vẫn thích nhỉ, thế thì hưởng cả nhé, e ko can

5 Likes

Nốt thế này nhé, đất HB nhà em là có người đến hỏi mua cả ngõ và chưa ai bán chứ không phải nhà em quát giá.

Nếu bác có tâm với nhà đầu tư thiếu hiểu biết thật thì bác phải nói tất cả cho đúng sự thật, như thế người ta mới thể kiểm chứng và tin bác. Còn bác bảo người ta ngu và sử dụng một số luận điểm thiếu chính xác (dù có rất nhiều cái bác nói chuẩn) thì nó sẽ thành là cố tình dìm giá vì một mục đích cá nhân nào đó.

NHA thì thôi em không ý kiến nữa, hẹn gặp bác ở các case khác ^^

1 Likes

Có một sự thật rằng thời gian qua về cơ bản Doanh nghiệp không có gì thay đổi. Có chăng là giá cổ phiếu cùng kỳ vọng và niềm tin của cổ đông thay đổi. NHA về cơ bản là một cổ phiếu tốt còn tốt thế nào thì tự mọi người nghiên cứu, mua giá nào và quyết định đầu tư là của mỗi người không ai dí súng vào đầu bảo mua cả. Mua giá nào thì cũng phải để thời gian cho doanh nghiệp phát triển đến 2023 thì sẽ được đền đáp vẫn là cuộc chơi dài hạn như anh đuôi ngựa đã nói " tôi đầu tư tại Việt Nam đã 30 năm nhưng ngày mai thị trường tăng hay giảm thì tôi không biết"

2 Likes