Nhóm Khu công nghiệp hưởng lợi sự dịch chuyển dòng vốn FDI, lịch sử lặp lại năm 2018-2019

, , , , , , ,
3 Likes

nên chọn cổ nào bác Cường nhỉ

1 Likes

nhìn thưc tế thì TQ chưa mở cửa, nhà xưởng các nước dịch chuyển ra khỏi TQ phần lớn cộng với chiến dịch TQ +1 vẫn còn tiềm năng dài hạn nữa

1 Likes

mình thấy ad phân tích 4 ý nhưng cá nhân nhìn thấy việc gốc ngọn là dịch chuyển nền kinh tế, như toyota chuyển phần lớn nhà máy TQ sang VN…

1 Likes

Mình thấy thị trường khó khăn, nên không đề cập chi tiết cổ nào vs KN định giá cao, kẻo mấy bác kia lại nói bóng gió. Mệt đầu bác ạ, chỉ nói các cổ nào tốt và hấp dẫn ở trên
Còn hấp dẫn như thế nào các bác chịu khó đọc nhá

7 Likes

chủ thớt cho hỏi là định giá dòng này có thật sự hấp dẫn k ạ

Với cá nhân Ad thì rất hấp dẫn, còn người ngoài không rõ. … có khi họ chê đắt
Như thế mới có bên bán, bên mua ạ :laughing:

8 Likes

vâng bác, khi nào bác hô room mua xong bác nhớ lên bài nhé, cho e học cách phân tích của bác :blush:

1 Likes

PHR đang test kiểm định MA50, thời gian qua e cũng đề cập nhóm KCN giảm theo Vnindex hồi phục chậm hơn
Nhưng khoảng gần 2 tuần nay bắt đầu nó mạnh hơn rồi bác nhé
Khi nào vượt MA50 thì phi, nên bác hãy theo dõi chặt chẽ đi

7 Likes

nhóm ngành mà dòng tiền sẽ đổ vào trong 1-2 năm tới, lịch sử 2018-2019 khả năng sẽ lặp lại khi dòng vốn FDI từ Châu Âu và chuyển dịch Trung Quốc +1 là tất yếu.

2 Likes

Không làm thế đâu bác ơi, thế thì khác gì hô hào để bán đâu

9 Likes

Có chung 1 câu chuyện để nhớ lại lịch sử siêu cổ phiếu KCN đã có mức tăng giá rất ấn tượng

8 Likes

Leaders mới nâng đỡ thị trường lúc này

1 Likes

IDC là vô địch roài

1 Likes

mình cũng đang ôm 1 tí đây

1 Likes

hay quá ạ

ITA thì sao ad ơi? Đu đỉnh căng quá rồi:)

SIP Năm nay có nhiều game kiểu gì cũng phi nhá

1. Game thoái vốn GVR các mã SIP, VGR, NTC
  2. Game thâu tóm NTC từ SIP hoặc nhóm cổ đông SIP
  3. Game chuyển sàn NTC, Game chuyển sàn SIP
    Sử dụng phương pháp NAV, ACBS đưa ra giá mục tiêu là 178.369 đồng/cổ phiếu vào cuối 2022 và khuyến nghị mua cổ phiếu SIP. Mối quan tâm chính của ACBS đối với cổ phiếu này là thanh khoản cổ phiếu thấp và sở hữu chéo giữa SIP với các đơn vị thành viên của Tập đoàn Cao su Việt Nam.
    Báo cáo cập nhật SIP - MUA | Phân tích công ty

đã lên tàu IDC mọi người ơi, canh nhịp điều chỉnh rồi lên thôi nào. Thị trường hơi khó nên chọn điểm mua phù hợp nhá

Mình cũng từng rất thích SIP chỉ tiếc lãnh đạo SIP hay có chiêu trò với lượng tiền mặt nắm giữ rất lớn và không để thanh khoản cổ phiếu ra ngoài thị trường nên tham gia mua bán cũng khó

7 Likes