Nhóm Khu công nghiệp hưởng lợi sự dịch chuyển dòng vốn FDI, lịch sử lặp lại năm 2018-2019

, , , , , , ,

cũng thấy nhóm này le lói khi mà thấy vgc vượt 45 mà thị trường xấu quá mn ơi, khi nào thì mn lên tàu đc hú e vs

thế bác viết nhiều hơn cho ae chứng sỹ học hỏi với nhé

Khi GVR thoái ắt sẽ có thanh khoản…150 rất gần/

VGC đang tích lũy nền cao khá ổn, chờ xem KQKD quý 2 hoặc có bứt đc 56 theo TA ko

Mã này liên quan vụ lãnh đạo vs chính trị nhiều quá bác, cái này mình không kiểm soát được… Nên tốt nhất là tránh đoạn này xem sao đã

8 Likes

VGC nó còn tiềm năng mảng kính nữa nên mới bứt sớm chứ nhóm KCN vẫn thấy dòng tiền chưa đủ bứt

1 Likes

IDC cần vượt hẳn 52 để thành leader mới cùng VGC nha, tín hiệu TA có thể quay lại test quanh vùng 65-75 trong tương lai không xa

9 Likes

VGC lợi nhuận bắt đầu đẩy mạnh năm nay, đó là lý do vì sao quỹ ngoại mua vào liên tục

7 Likes

Bác có thông tin thoái cụ thế chưa ah

6 Likes

được cái trôi nổi VGC cũng thấp, giờ trôi nổi chắc đâu đó 20-25tr cổ, quý 2 kỳ vọng vẫn tăng trưởng tốt, quý 3 quý 4 khả năng vẫn sẽ tăng trưởng mạnh do quý 3 năm ngoái nền thấp + quý 4 thời điểm hạch toán LN KCN và nhu cầu mảng kính tăng mạnh

Thêm nữa về TA thì VGC đang đẹp nhất nhóm KCN do tích lũy nền cao, đúng như bác chủ nói VGC rủi ro lớn nhất của nó đến từ lãnh đạo, vụ trái phiếu của hệ sinh thái GEX chắc sẽ ko sao do đang khắc phục tốt, chỉ sợ sờ lại vụ thoái vốn VGC năm nào

1 Likes

Vâng quan điểm khách quan là vụ thoái vốn năm nào :smiley:

7 Likes

lâu mới thấy anh Cường xuất hiện ^^

Bds khu cn ổn đấy,IDC VGC cho tín hiệu, Kbc giá đỏ yêu thôi

xin ad đánh giá về GVR ạ

Theo Cường thì việc FED tiếp tục tăng lãi suất khiến đồng VND rẻ hơn có là thách thức cho việc giải ngân vốn FDI không

LNST quý 1 IDC tăng 250% yoy, lên tàu sẵn đợi bctc quý 2 ra phi thôi

Chuyển dịch FDI, Lego đầu tư 1 triệu USU,

Nhiều bác hỏi có bị ảnh hưởng không thì xem các số liệu này tham khảo thêm nha

8 Likes

Ngành này phía trước sẽ tốt đẹp.