NHÓM PHÂN BÓN - DCM & DPM - "Cú Chỉnh 20%" và "Ngưỡng Cửa" vượt đỉnh

2 ae DPM DCM nay bị gì vậy nhỉ
thị trường xanh ngát thì bị xả ???

4 Likes

Mua hay không mua ?
Rũ hay bán xả
Hôm trước thấy bác tự tin thì hôm nay sẽ làm gì ?
Ra plan cẩn thận nhé

5 Likes

Dpm đã báo cáo ln khủng. Giá NPK đã ở vùng đỉnh. Đu 7x xác định k có ngày về bờ

4 Likes

Báo cáo khủng ra đồng nghĩa với việc cp sẽ hết vị hết kỳ vọng các con giời cứ ôm đi 10 năm còn chưa về bờ đâu

4 Likes

Lên 300K đó vào mà múc đi bác

4 Likes

Nếu hôm qua sàn e chắc chắn mua
Nhưng hôm nay sàn e lại sợ ko dám vào
Nó chạy ngược thị trường chung làm nhát tay quá bác Hòa

4 Likes

sao k nghĩ ngược lại là TT đi sau

4 Likes

TT đang bắt đáy dựa trên cái gọi là Exhausted gap. Vì vậy, nhóm bắt đáy hôm nay xanh, nhóm xanh vừa r giảm là chuyện bt. Sẽ nhiễu kinh dị đấy, Ai bán mua loạn xạ này đi thêm 20% NAV nữa là chuyện hết sức bình thường.

5 Likes

Cảm ơn bác Hòa, e quan sát thêm vậy, giảm dư bán sàn thì có thể còn dư địa 1-2 phiên tuần sau canh vào sau.
Tự nhiên DPM làm e nhớ đến HPG vừa rồi.
Câu chuyện lợi nhuận lịch sử kỷ lục như con dao 2 lưỡi - làm người ta nghi hoặc nó có thể tiếp tục tăng trưởng nữa hay ko.
Trong khi đó, nhưng con như HAG chỉ cần có chút dấu hiệu hồi sinh thì 7=>15 ét ét.

4 Likes

:slight_smile: hôm trước nói bác kia xong bị nói này nói nọ. Giờ thì bác đó k giúp gì cho mn. Cứ mua bán kiểu đấy là mệt mỏi đấy

5 Likes

Add này trình ko có, nói gì cũng chung chung, ai trình cao một chút vào bình luận là ko thích, nói thì luôn đạo lý giống y nhân vật Vương luân trong truyện Thủy Hử…kkk

4 Likes

Về góc nhìn, sẽ cần các phiên rũ này đấy

4 Likes

Những phiên kiểu này tâm lý sẽ tra tấn vô cùng về tâm lý và cảm xúc.

4 Likes

Nếu xét trên cả xu hướng, cp chỉnh những nhịp kiểu này là cần thiết nếu upside còn to :slight_smile:

4 Likes

“ad”, không phải “add”

4 Likes

Addd này, toàn nói kiểu gió chiều nào che chiều ấy, hôm rồi bị bác gì đó mắng cho là loại đạo đức giả cũng đúng ảnh

4 Likes

:V gió chiều nào theo chiêu đó là đúng bạn nhé :slight_smile:
chính vì bác đi ngược mới mất tiền đấy :slight_smile:

5 Likes

KQKD tạo đỉnh, nếu bắt được vẫn có Lợi nhuận cao. Nên giá rớt quá dà nếu trade đúng 1 sóng thì vẫn có LN.
Số quý 2 của nhóm đạm sẽ vẫn có thể ở ngưỡng cao, nhưng tăng trường thì base sẽ thấp dần do sản lượng không thể scales và đơn hàng xuất khẩu chưa chắc duy trì cao nhất ở quý 1 vừa rồi. Nên nếu trading nhóm phân bón phải thực sự để ý

6 Likes

Hãy nhìn case NKG và HSG ngày trước để rút kinh nghiệm kỹ ở nhóm này.

5 Likes

Nhóm NKG vs HSG, số vẫn to nhưng sụt giảm khá nhiều từ đỉnh, đó là lý do chart cp đang diễn ra như hiện tại.

4 Likes