NHÓM PHÂN BÓN - DCM & DPM - "Cú Chỉnh 20%" và "Ngưỡng Cửa" vượt đỉnh

Giá là một hàm xoay quanh trục EPS. Trục EPS dốc lên, tăng trưởng đều đặn với nhóm sản xuất, đó mới là cơ hội để giao dịch tốt nhất. Khi trục EPS sụt giảm và quay đầu phải thực sự hiểu

4 Likes

đây là hình ảnh ví dụ cho cái mình nói

5 Likes

vẫn sẽ có sóng, biết bắt đúng vẫn ăn bình thường, tuy nhiên phải để ý vị thế mình cầm cp

5 Likes

Giá phân dạm thế giới vẫn còn neo cao, it nhât hết Q2 này nữa. DPM đạp xong cũng lên 80-90, DCM lên 50-55 thôi. Còn căng thẳng Nga- UC thì nhiều khi phân neo tới Q3 cũng có khả năng. Nên mình cứ ôm hết Q2 rồi tính sau

4 Likes

Mình đâu nói gì đâu nhưng nếu biến số nhảy sai kì vọng mình thì sao ^^ đừng tin quá mà phải có cách xử lý khi cp k đi đúng kì vọng này nhé !

6 Likes

Mình vào dgw giá 150. Đã đủ tỷ trọng rồi nên ko muốn tb giá xuống, như Hoà nói mình rất sợ giống case của NKG năm ngoái, số nổ to nhưng cp ko chạy tiếp được. Xin hỏi hoà với giá mình vào dự đình cầm 1-2 quý có ổn ko ạ?

4 Likes

Trình thấp hay cao không biết nhưng ngta 76k like còn chú lẹt đẹt vài chục còn phải tạo nick ảo, từ vựng thì viết còn không xong …

4 Likes

bộ đôi rực rỡ mùa urc =))

4 Likes

image

4 Likes

cho ai thích coi

4 Likes

Báo cáo ra lad đỉnh lợi nhuận. Cứ để ý NKG HSG thì rõ.ôm là chết

4 Likes

Bán gấp còn lãi đợi nó về 4x thì mất hết cả chì lẫn chài

4 Likes

Để ý quanh vùng này

5 Likes

Nói với ae rồi DPM đã đỉnh cao của lợi nhuận. Bâu vào bjo là chết 10 năm ssu chưa chắc đã có cơn sóng ngành để ae về bờ đâu lãi ít hay nhiều thì xút đi. Cứ bds mà xúc

4 Likes

để ý vùng này để làm gì, mua hay bán, biên giá từ bao nhiêu đến bao nhiêu…broker SSI nói kiểu hòa vốn thế, vài hôm nữa giá có lên hay xuống đều nói phét được

4 Likes

bác cảnh báo anh em thế lại bị ad vào dạy đạo lý bây giờ

4 Likes

Nói đúng cho ae đỡ khổ

4 Likes

vị thế 26 là khá thú vị vì quá bán so với EPS DN có năm nay. Giá trên này thì không biết 7x thì không biết. Hôm trước nhắn nhầm, nhưng nhóm này vs DGC vừa r đều bị giảm giá over ^^

4 Likes

Nhớ mô hình ngày trước, Giá xoay quanh EPS để gd và biết ngưỡng dừng, phân bổ tỷ trọng kiểm soát nó là được.

4 Likes

So sánh với con này các bác thấy thế nào?

4 Likes