NTC - Kỳ vọng NTU3, thoái vốn SIP, KDC 19ha

quan điểm của em là về 180 thôi, nay em đặt 180 mà ko khớp, chắc mai sẽ khớp được

Ai ăn đc 6k cổ tức đúng tức cổ

em ăn 6k cổ tức 208 đây, hiện đang lỗ 12k/cổ, nhịp này các bác gom sướng tay rồi

Tính trung bình giá xuống ko bác

có chứ, cứ âm 5% là em lại làm tý, thằng sip nó mua hơn 600k cổ giá khoảng 175, em sợ gì mà ko gom, em đang đợi mốc 180 để gom tiếp đây

1 Likes

Xuống 180 mình túc tắc tiếp

em sẽ múc cùng bác, mấy ngày nay nhiều bác múc nhiệt tình quá, còn các bác t+ thì nhiệt tình cắt lỗ khi đã âm 8-10% từ vùng mua nhận cổ tức

KSB cũng còn 200ha khu công nghiệp như nam tân uyên. Cũng đang xin mở rộng thêm.500ha. Trong khi lại mỏ đá khủng tỷ đô thâu tóm từ VLB. Trong khi sắp đầu tư công cực mạnh xây cao tốc quanh mỏ đá của KSB nguy cơ thiếu đá giá đá tăng mạnh. Lợi nhuận KSB hợp nhất VLB+ hưởng đầu tư công 600-700 tỷ năm là dễ
Vốn hóa KSB có 2400 tỷ=50℅ NTC vô lí ko ?? KSB có định giá 8000 tỷ vẫn rẻ hơn NTC

4 Likes

Thị trường này thì hỏi làm gì hả bác, bảng điện nó sẽ trả lời hết, chúc bác thành công với KSB, còn thời điểm này thì NTC giảm mạnh lắm tầm 5% trong một tuần, không bằng KSB giảm trong một ngày, mức độ an toàn thì em chọn NTC

Làm éo có khái niệm an toàn??
Cổ nào định giá rẻ thì nó an toàn nhất.

8 Likes

cứ đợi xem nhé

NTC bị pbản ánh giá hết vị lâu rồi. Ck là kì vọng tương lai. NTC tương lai có đéo gì tốt hơn nữa mà mơ??

2 Likes

để mai xem KSB giảm bao nhiêu, NTC giảm bao nhiêu là biết ngay

Nói như kẹc. Một cổ vừa tăng gấp rưỡi, vẫn đang trend tăng đẹp nhờ hưởng đầu tư công. Một cổ như NTC trend hết vị cắm hố phân ko ngóc đc.
Tầm này ôm NTC thì đéo biết đầu tư

5 Likes

KSB ko bán gấp đi, nó giảm thêm ít nhất 15-20% nữa nhé, haha, sẽ còn giảm tiếp, cứ để hết tuần xem nhận định này đúng ko

KSB nó đang định giá rẻ 50% NTC trong khi nó quy mô to gấp 3 đấy ku.
Cãi tao ít thằng sống lắm.

4 Likes

tao chấp mày làm gì, cứ để mà xem, KSB còn xuống nhiều, thế nhé cu con

1 Likes

Vui vẻ thôi các bác, việc gì phải chửi nhau đâu nhỉ. KSB hàng chất thì chúc mừng bác thôi cũng không ai nói gì tới KSB cả, NTC kém hay thế nào thì hạ hồi phân giải.

em nó tuy mượt nhưng không đủ tài chính:(((

1 Likes

Đang yên lành mà có người vào chửi là ổn đó bác :))

1 Likes