NTC - Kỳ vọng NTU3, thoái vốn SIP, KDC 19ha

từ ngày có vía bác cày ruộng cũng chưa đổi phong thủy được kaka, tầm này phải xin vía anh Vượng Vin may ra chạy nổi.

2 Likes

bác đổi thành “lên bờ xuống ruộng” là đẹp :grimacing: sáng nay vẫn làm thêm 182, qua mua hơi mắc những vẫn mua. Ai biết đáy đâu mà chờ cứ hợp lý thì mua ít ít cũng ổn.

ko đợi về 17x múc luôn bác. vốn hóa 4k múc được rồi

Giá này với mình là ngon lắm rồi, ngon là ăn thôi, ngon hơn thì bán mã khác qua tiếp.

năm sau mà NTC thoái SIP và được bàn giao đất thì x2 chứ đùa, ít cũng 50%

Mua vùng 180-185 là hợp lý rồi bác.
Tôi quanh năm cấy cày tính toán kiểu nhà nông, gieo cấy xong nhờ trời mong mùa màng bội thu để gặt hái chứ không mong gì hơn :slight_smile:

2 Likes

Mình chỉ thích món thò tay vào túi lấy bánh ra ăn thôi, khó quá thì chịu không làm được. :wink:

em vẫn kiên trì đặt lệnh 180 hai ngày nay mà ko khớp được, khớp được thì vui mà ko khớp được cũng vui, đc thì thêm ít hàng giá rẻ, ko được thì cổ phiếu đang tích cực trở lại

1 Likes

Kiên định là đức tính tốt bác! Đà này thì vẫn còn dập dìu lên xuống chứ chắc chưa tăng được, qua đợt giảm từ 300 về 170 giờ nó đang đi ngang quanh 170-200 biên độ hẹp dần cộng với thanh khoản thấp là ổn, mình hay chọn mua ở vùng này. DPG năm ngoái mình cũng theo phương pháp này túc tắc không mua đuổi đợi mọi người chán chê thì nhặt. NTC chờ năm sau chệch lại hình này xem đúng không.

1 Likes

DPG mục tiêu nhiu bác

Đợt này mình Hold thôi không mua mới, chắc vốn hoá lên tầm 5.000 tỷ giờ khoảng 3.000.

Bác chơi chắc thế ngang cụ Buffett dồi.
Mình nhớ có lần cụ múc apple giá 230 usd, nó rơi về 140 cụ mút gấp đôi đúng đáy luôn.
Đúng là không gì bằng dài vốn

mình nhớ giá trung bình là 150 USD mà. mua 50 tỷ usd

1 Likes

haha bác so sánh thế này thiên hạ họ cười chết, chỉ là kiếm bữa cơm thôi bác. Phương pháp này mình gọi là “sóng ở đáy sông” gồm nhiều yếu tố chủ yếu là cơ bản doanh nghiệp, mua vùng này thì biên an toàn và lợi nhuận siêu cao, dĩ nhiên là trong 1000 doanh nghiệp chỉ tìm được trên đầu ngon tay.

2 Likes

Vụ này các kcn đuoc hưởng lợi không bác nhỉ?

1 Likes

“hình thức trả tiền thuê đất hằng năm (người thuê đất) sẽ được giảm tiền thuê đất”: KCN không được hưởng lợi gì đâu bác, trong KCN chia làm hai nhóm; nhóm 1 là các DN thuê đất nộp tiền thuê đất hàng năm (cái này như các KCN ở TP HCM, chủ đầu tư KCN chỉ cho thuê hạ tầng còn tiền thuê đất DN tự lo); nhóm 2 là như NTC họ nộp tiền thuê đất 1 lần 50 năm rồi cho thuê lại, ai thuê thì sẽ được cấp sổ luôn. Chỉ có đối tượng 1 là được hỗ trợ, mà cũng không nhiều đâu bác, gọi là hỗ trợ mà.

1 Likes

-NTC còn 200ha khu cn giá 110usd m2 vốn hóa 5000 tỷ.
-DIG có 8000ha đất ở, giá 15-60tr 1 m2 định giá 13000 tỷ.
Có gì sai sai ko ??

2 Likes

Hôm qua bác so sánh với KSB nay lại so sánh với DIG nhỉ, NTC có gì đâu mà so sánh bác? Nó cũng chỉ là cổ phiếu có người mua kẻ bán như bao cổ khác thôi. May mắn thì kiếm được chén cơm còn không thì thôi cũng không xin ai bác à.

bao giờ thì là đáy các bác nhỉ

chịu thôi bác, 180, 170, 150, 100, tùy bác chọn