Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

ACE hnay đã ổn định tâm lý chưa? Hướng đi thị trường hoàn toàn Logic tại từng giai đoạn. Tự lên kịch bản và ước lượng khả năng chịu đựng về cả Vốn và Thời gian sẽ thấy thanh thản, hơn là lên Diễn đàn trong timing này để đội cầm tiền lẻ ăn rau muống lôi vĩ mô toàn cầu ra làm Ngáo ộp dọa ma.
Ninh tĩnh chí viễn!

Theo ngu ý của tôi, CP ko thể bán mãi usd để giữ tỷ giá, phải tăng lãi suất để hạn chế lạm phát, nhưng vẫn phải tăng cung tiền để phát triển kinh tế, chấp nhận lạm phát cao hơn (5-6%)

Ghim chú tháng 11 vào xem lại như vào , chứ tôi lỡ vào hàng hết rồi .

kiến thức chuyên sâu

Chưa làm trong bank thì bớt ti toe đi thanh niên, có biết bank chạy bảo hiểm kinh thế nào không, một thằng sales khách hàng cá nhân hay khách hàng doanh nghiệp thì hoa hồng tới 95% đến từ hợp đồng bảo hiểm chứ ở đâu ra, còn hoa hồng khoản vay đa phần phải trả cho bên thứ 3 giới thiệu khách chứ không giữ riêng được đâu, mỗi hợp đồng bảo hiểm sales bank được chia 15% hoa hồng đấy, chốt khách 20 triệu tiền bảo hiểm ăn 15% ngon chưa. Có biết bây giờ người đi vay tiền phải cầu cạnh bank không, đến cả bọn sales ô tô cũng còn không dám chê hđ bảo hiểm của bank nữa đấy. Vì hết room tín dụng đấy thanh niên ạ. Chắc thanh niên chưa gặp trường hợp vay 500 triệu phang cho khách hàng quả bảo hiểm nhân thọ 50 triệu đâu nhỉ.

Phân tích qua để thấy chi phí vay của cá nhân hay doanh nghiệp sau khi NHNN tăng lãi suất điều hành kiểu gì cũng tăng thêm, áp lực trả nợ sẽ tăng cao chứ đừng có nói lãi suất tiết kiệm tăng mà chi phí vay không tăng, không có chuyện đó đâu. Bank mà chịu thiệt thì chỉ có trong truyền thuyết.

2 Likes

Thủng 1200 là sẽ hết sóng eliot 5.Hi vọng điều đó không xảy ra :hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face:

Bạn này chuẩn, nói đúng thực tế

1 Likes

Việc dầu đang giảm, nhwung dxy vẫn tăng mạnh, Bác bill có nhận định gì cho tuần tới ko ạ, khi là tuần quyết định đến nến tháng 9 ạ

B này nói chuẩn nè Bank giờ bị quan trên quán triệt vụ kèm bảo hiểm rồi nhé khách hàng bị ép mua kèm BH khi vay có thể khởi kiện

1 Likes

canh mua rung lắc ngày mai hả bạn?

Cho vô lò thành than củi luôn

Bác theo dõi pic bác Bill lâu rồi mà còn hỏi lui hỏi tới vậy, cách đây đầu tháng bác ấy nói đỉnh của Dxy nằm trong khoảng 108 - 115 nó có qua 115 rồi tính, hiện tại vẫn nằm ở vùng này.
Cố gắng ép dầu xuống dưới 80 như bác Bill nhận định

nhưng chỉ số đô tăng, ngoại rút ròng nhiều , fdi lại ko đổ vào vn

Cảm tính quá, sao lại ko đổ vào? Tập đọc báo tìm hiểu số liệu thống kê trước khi đặt câu hỏi với người khác chứ! Đầu tư mà ko chịu tìm hiểu thì toi đầu, nghe thằng bên cạnh hô bán cũng bán theo.

Còn cái thằng nói bảo hiểm đó là nó mang tính chất lách luật , mà lách thì cũng chỉ mang tính thời vụ thôi chứ về lâu dài Chính Phủ cấm, ép khách hàng thì nó tố cáo, chờ nhà báo nó phanh phui thì chết cả đám từ trên xuống dưới.

4 Likes

Chúc a Bill và mọi người ngày mới an lành nhé.
Tt sáng mai chạm trendline bật tạo 2 đáy rộng là đẹp. Sóng càng dài đáy càng rộng phù hợp với sóng 5 và bắt đầu đếm sóng cũng hợp lý. Hy vọng vậy :smile: @Mr_Bill_G

1 Likes

Tgg đấy bác,lái quá khỏe

không chơi

Để em chơi

Hàng lái lợn, chơi tỉ lệ nhỏ, lỗ 7% là cắt.

Thị trường này mà em nó tham chiếu,xanh nhẹ là quá tốt rồi bác ơi