SuperNova - Vụ nổ siêu tân tinh

Chờ về 10-12 múc ko muộn . Em nghĩ sớm chắc 15 mới dc cứu .

3 Likes

Anh Mượt lại múc ??? Mà đồ anh Mượt cũng khó nuốt lắm

Đi ngang qua ko định vào đọc vì ko quan tâm anh Nova, nhưng thấy giật tít cứ như kiểu có hố đen nào đó sắp nuốt chửng Trái đất nên lại tò mò.
Hoá ra chủ píc lại là bác Trinh, sau bao thăng trầm mà bác vẫn giữ nguyên đc phong độ và khẩu khí như xưa là em thấy mừng
Rất ngưỡng mộ kiến thức của bác từ CK đến văn thơ, hố đen, vũ trụ… Và chắc còn nhiều thứ nữa mà em chưa… biết
Thấy các bác bàn luận nhiều về NVL, em tham gia chút là: đáy hay chưa ko rõ, vào thời điêm này là hơi vội, sang tuần cứ lúc nào có vol trên 10 triệu là có thể đua, ý kiến cá nhân thôi, chứ em ko tham gia vì hết sạch tiền rồi

2 Likes

Bác nói câu nào cũng hợp ý em hết.
Em chỉ muốn thay đổi một chút về Vol thôi. Em giải ngân trước 30% rồi. Dự kiến giải ngân tiếp 40% nữa khi Vol trên…50tr bác ơi. Khi nào hết sàn phiên ATC, em sẽ giải ngân tiếp 30% nữa trong phiên này hoặc sau đó 1 phiên.

5 Likes

Chào trinh xinh. Trinh ơi cho em xin nhận định của trinh về game đổi chủ của vix đợt này ạ. Liệu có giống game đổi chủ của yeg ko? Phương và anh tống bán ỳeg giá 15 và sau đó yeg tăng lên giá 27. Vậy vix anh tuấn bán giá bao nhiêu. Xong vix tăng lên giá nào bác? . Anh tuấn bán xong vix xong có lấy kéo gex ko bác? Em cám ơn bác ạ

1 Likes

Còn quá sớm để nói điều này bác ạ. Cứ theo dõi diễn biến rồi tính ạ. Trong ngắn hạn thì VIX hay đó. Nhiều bác sẽ nghĩ em nói ngược nhưng cũng có trường phái anh Mượt có thể hiểu điều đó.

3 Likes

Em chào buổi sáng cả nhà.
Những người bắt đáy lần 1 từ giá 25.35 đã mất 25% nếu tính luôn giá sàn hôm nay. Đối với nhiều người, “hy vọng cắt lỗ được trong phiên hồi” là có thật. Một ít khác thì “chỉ cần có dấu hiệu vét sạch sàn là sẽ lao vào mua” cũng không phải sai.
Với phương pháp mua thăm dò đối với cổ phiếu “có mùi” thì cuối tuần rồi em đã “nhúng chàm” hết 30%. Hôm nay sẽ tiếp tục quan sát, nếu Vol tăng lên 50-70tr, em sẽ tiếp tục giải ngân 40% nữa.
Chúc mọi người mua bán thận trọng, ra vào đều đặt mục tiêu chốt lời, cắt lỗ và tuân thủ nó để sóng sót được trong thị trường khắc nghiệt này.
Good luck to all!

4 Likes

Rồi xong. Chiều nay thi chạy nha các bác.
Cẩn thận lệnh mua MP có khi bị mua giá cao đó.

4 Likes

Chiều nay làm tí được rồi, nhìn có tí ánh sáng rồi. Nhưng chẳng may lại bị các anh đá hậu như vùng giá 25 vừa rồi thì lại xác định…về 14, 15

2 Likes

Nên mình phải lên kế hoạch giải ngân bác ạ.
Kế hoạch của em hôm nay là 40% đó. Nhưng…các anh cảnh đánh lúc 11h30 là dấy lên những lo ngại nên em giảm tỷ lệ xuống 20%.

5 Likes

Lo ngại sao bác

1 Likes

Thấy bà bán trà đá đồn có Đội cực khủng vào Cướp

1 Likes

nghi là sắp có mùi :slight_smile:

2 Likes

Mùi mà ai cũng thấy thường mùi ko thơm :smiley:

1 Likes

Giống như ăn trộm vào lúc 2- 4h sáng, cái giờ mà người ta ngủ ngon nhất.
Các anh lái xúc hàng vào cái lúc trước khi thị trường đóng cửa phiên sáng làm cho 80 ngàn cặp mắt đang nhìn vào em nó một cách lơ đễnh, sẽ nhanh chóng mất tập trung mà suy nghĩ đơn giản “à, cứu rồi, được giải cứu rồi” và ấn lệnh enter. Trong khi đó, buổi trưa nay, dân văn phòng rỉ tai nhau “biết gì chưa, NVL có biến rồi, chiều còn có hơn 30tr thôi, tranh thủ làm vài k đi…”. Các kiểu con đà điểu sẽ dẫn đến vét sạch sàn ngay đầu phiên chiều (em đoán sẽ dưới 2 phút sau giờ mở cửa). Sau đó thì… nếu lại lòi ra 50tr cổ giá sàn nữa thì… hiểu rồi đó. Ngược lại, đóng cửa hôm nay từ vàng đến xanh thì giờ đến cuối tuần chịu khó xếp hàng mua AT.

6 Likes

thế bác mua chưa?

1 Likes

Quay tay 2 lần trong 1 tuần thì các a lái quá đỉnh kkk

2 Likes

Dạ chưa nhưng em tuân thủ kỷ luật là khớp trên 50tr em sẽ mua thêm 20% nữa.

4 Likes

nếu lỡ mua thì phải dành tiền chia ra nhiều đợt. Hàng NVL and PDR bao la, sợ các cty CK họ muốn lấy cash về.

1 Likes

Lấy cash của những người có MG thôi chứ còn không cho MG nữa thì tiền của NĐT mà bác.

2 Likes