VND - mục tiêu 4,000 tỷ lợi nhuận trong năm 2022 liệu có khả thi?

Sau khi nghiên cứu một thời gian dài, em quyết định xây một ngôi nhà riêng cho VND - CTY CP CK VNDIRECT.

Ai cũng biết năm 2021 và năm 2022 là 2 năm liên tục được mùa của các CTY chứng khoán. Trong đó, cổ đông VND là một trong những người thành công nhất khi đạt lợi nhuận sau thuế 2,380 tỷ trong năm 2021. Với việc tăng vốn lên hơn 500 triệu USD, hơn 12k tỷ thì hiệu quả kinh doanh của VND chắc chắn sẽ còn cải thiện đáng kể.
Năm 2022, CTY chưa đặt mục tiêu cho mình nhưng dựa vào những gì công bố trước thềm ĐHCĐ, quý 1 đạt khoảng 950 tỷ lợi nhuận, cá nhân em cho rằng mục tiêu 4,000 tỷ lợi nhuận năm nay là hoàn toàn khả thi trong bối cảnh thị trường chứng khoán bình thường. Trong điều kiện bùng nổ về thanh khoản thì VND sẽ còn khủng khiếp hơn nữa.
Với 1,2 tỷ cổ phiếu, giả thiết 4k tỷ lợi nhuận và mức giá 3x hiện nay thì mức P/E chỉ dao động xung quanh 10. Em nghĩ còn khá rẻ so với các đối thủ cùng ngành chứng khoán.
Như vậy, em đặt dấu mốc ngày 23/3/2022 với giá 32k/cp. Mục tiêu ngắn hạn là 36k/cp, trung hạn là 63k/cp và dài hạn em để ngỏ.
Hãy chờ xem điều gì xảy ra trong 3-6 tháng sau.
Chúc cho mọi người có quyết định đầu tư sáng suốt và thành công.
Em chụp màn hình bên dưới để sau này thuận tiện cho mình review lại.

5 Likes

Hôm nay là một phiên có giá tốt để mọi người có thể bắt đầu chu kỳ mua vào với VND. Nguyên tắc là không mua một lần khi mọi thứ chưa rõ ràng.
Em nhắc rằng, từ sau khi chia tới giờ, giá 31.35 là giá thấp nhất và 34.05 là giá cao nhất.

6 Likes

Một trong những thông số quan trọng của VND cần quan tâm để biết điểm vào tốt cho VND là thanh khoản. Em gợi ý con số > 15tr.

3 Likes

Cảm ơn Trinh. Rất tò mò cái box tính klg CP của Trinh :smiley:

3 Likes

t cũng đang nghiên cứu VND và VCI. cảm ơn những thông tin bạn chia sẻ.

2 Likes

Dạ em cảm ơn.
Có những điều không phải lúc nào cũng nói được bác ạ.
Em đang thấy có xu hướng KL tăng lên trong phiên hôm nay.
Như em nói ở trên, hôm nay có giá tốt.

2 Likes

VND được tăng vốn trước tất cả các công ty chứng khoán khác, nên sẽ có lợi nhuận từ margin sớm hơn và tích lũy lại thì sẽ nhiều hơn các công ty chứng khoán khác. Do đó lợi nhuận của VND sẽ ngày càng bỏ xa các đối thủ phía sau.

SSI cũng có kế hoạch tăng vốn nhưng cổ đông phải mua giá 15k, trong khi cổ đông VND được mua giá 10k.

VCI không tăng vốn (Không rõ không muốn tăng hay không được tăng do chưa đạt một số tiêu chí) nên lợi nhuận từ margin chắc chắn lại tụt hậu phía sau VND và nhiều công ty chứng khoán khác.

3 Likes

Hi. Em chào chị Trinh. Em đã lên tầu VND cùng chị ạ.

1 Likes

Lại được cùng thuyền với chị. Hi vọng tuần sau có sóng chứng khoán để VND của chúng ta bay nào.

2 Likes

Em đọc kỹ những gì chị viết để thực hiện: chia làm nhiều lần mua và hôm nay là phiên mua giá tốt. Mai sẽ có giá tốt nữa.

4 Likes

dòng chứng có 3 con chứ mấy HCM, VND, SSI - vì sao bạn thớt ko xúc cả 3 cho trọn bộ :slight_smile:

2 Likes

Hi vâng C. E mua ít thôi nhưng e mua nhiều lệnh. Ko allin 1 lệnh. Mai xuống e lại mua tiếp.

1 Likes

Nhiều con Bác ơi. Mỗi dòng chỉ vào 1 hoặc đến 2 con là nhiều. Chứ vào nhiều con 1 dòng làm gì hả Bác lại phải theo dõi nhiều.

2 Likes

Chào mừng em @PhamKieuTrinh lên tàu nhé. Anh giữ cp lăn chốt nên 2 tháng nữa mới có hàng để chốt ^^.

1 Likes

Mấy nay sao thấy tụi Tây nó bán nhiều thế các bro

1 Likes

Tây bán để mua cổ phát hành thêm, vì chưa đến lúc cơ cấu lại danh mục nên mua phát hành thêm thì phải bán một phần đang nắm giữ.

Một số người dùng margin đến ngưỡng cũng sẽ phải bán ra một phần để mua cổ phát hàng thêm.

Qua giai đoạn này họ sẽ ngưng bán thì giá sẽ tăng ngay.

Nếu mua nắm tối thiểu vài tháng thì lúc này mua là phù hợp.

2 Likes

Dạ. Welcome ạ.
Hôm nay có 31.3 rồi.
Giá tốt.

Tiếp tục giải ngân 1 phần vào VND trong phiên hôm nay.
Tuần này rất có thể nhiều người sẽ bán ra để thu tiền nộp tiền mua PHT. Giá sẽ còn đi xuống nữa.
Em sẽ cân nhắc giải ngân full cơ số tại vùng 30±0.5.
Chúc cả nhà thành công.

6 Likes

Theo dõi

1 Likes

hàng em thơm quá

1 Likes