VND - mục tiêu 4,000 tỷ lợi nhuận trong năm 2022 liệu có khả thi?

Anh có ẩn ý gì không ạ?

ý a là 30 thì mua

1 Likes

Dạ. Em cũng nhất trí. Đầu giờ chiều nay sẽ có lúc về đó. Dân văn phòng đang đặt lệnh sales off nhiều lắm.

1 Likes

giá đó thơm như múi mít…ôm lâu ăn về đỉnh cũ 70 :four_leaf_clover:

3 Likes

Ngạn ngữ có câu:

“CÓ CHÍ LÀM QUAN. CÓ GAN LÀM GIÀU”

Vậy nếu thấy VND giảm mà sợ, rồi bán tháo, mà quên mất rằng VND có hiệu quả kinh doanh tăng mạnh nhất trong dòng chứng, thì giàu thế quái nào được !

6 Likes

Vào vùng 30±0.5 của em rồi.

2 Likes

Thanh khoản thế này thì có lợi cho CTY CK thôi. Trong đó, VND đang là đầu xỏ.

3 Likes

Nhắc nhở nhẹ mọi người là đừng bán tháo VND hôm nay. Ngày mai sẽ xanh đó, chậm nhất là phiên chiều.

3 Likes

vnd đang có giá thơm, cơ mà vnd sắp tới thì hơn 1ty2 cp rồi loãng quá ko Kiều Trinh.

3 Likes

Dạ ai cũng sợ điều này nhưng em thì không sợ. Chuyện đó tương lai hãy lo bác ạ.

2 Likes

Ngày trước VNM và MWG là những cổ phiếu khủng, vẫn tăng mấy chục lần trong hơn 10 năm liên tiếp vì đó là giai đoạn tăng trưởng của những công ty này.

VND mới bước vào giai đoạn tăng trường thôi mà.

4 Likes

Dòng chứng khoán đang bị bỏ rơi một cách cố ý.
Người ta đang tập trung tiền trong thủy sản, dệt may và một số dòng cơ bản có sản xuất và tạo ra giá trị thặng dư trong giai đoạn kém thông tin này. Nhưng cá nhân em tin là sẽ rất nhanh thôi, người ta sẽ quay lại cổ chứng vì giá trị giao dịch.

4 Likes

Công ty VND quy mô và hiệu quả đang tăng. Cổ VND sẽ tăng mạnh sớm thôi. Bây giờ có lực bán vì họ phải bán lấy tiền mua cổ phát hành thêm. Sau đó thì sẽ tăng mạnh ngay.

2 Likes

Lên tàu ful VND cùng bác chủ hôm nay

2 Likes

Hôm nay retest 30 thành công là em cũng sẽ đủ cơ số luôn ạ.
Lợi thế của người dẫn đầu không phải ai cũng thấy, cũng hiểu.

1 Likes

Trong khi nhiều CTY CK khác mới có giấy phép tăng vốn thì VND đã có thể huy động và được phép sử dụng gần 8,000 tỷ đồng để bắt đầu cho mục tiêu kinh doanh từ quý 2.2022 (04/4/2022 kết thúc hạn nộp tiền mua giá 10k/cp).
Lợi thế này là vô cùng lớn.
Trong quý 1.2022, khi chưa có vốn nhiều thì ước tính lợi nhuận 950 tỷ đồng trước thuế rồi.
Các quý sau đó chắc mọi chuyện có thể phần nào ước tính được.

2 Likes

Hôm qua diễn biến đúng ý anh rồi đó.
Anh mua chưa hay chờ retest hôm nay ạ?

2 Likes

Vnd xanh quá bác chủ ơi

2 Likes

Hôm qua em có nhắc mọi người hôm nay VND xanh.

3 Likes

Lắng nghe mùa Xuân về

3 Likes