Game...sân chơi cho những trái cực ngọt và cực đắng

Chào bạn. Chính ra tôi bán H.PG 24.1 chờ mua lại lướt còn hơn mua POW lời k chịu chốt bạn nhỉ.
POW có khi lại có 12.5 không chừng.
Giờ này 12h07 page của bạn hot quá có 385 ace đang xem kìa.

2 Likes

Hello ACE. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ nhé.

2 Likes

Thực ra cũng không có gì là bí mật bạn nhé. 1- Bạn biết sơ sơ về resistance and support (kháng cự và hỗ trợ)… R&S ở đây nó có nhiều thứ: ví dụ -loại nến nào thì cứng, loại nào chỉ để cho có, cụm nến như thế nào, kênh giá thế nào, MA, EMA, Ichimoku, Fibonaci, pitchork… sau đó đọc đến vol, vùng nào đột biến, vùng nào có SM dòng tiền thông minh…, nói thì nó mênh mang, nhưng Bạn cứ kẻ nhiều vào nhé.
2- Sau giai đoạn này, quan trọng nhất bạn xóa hết và chỉ để chart trơn và ngồi thiền, cảm nhận…
Đấy, chỉ 2 bước thôi… Bạn cứ làm đi nhé, có gì cứ gửi qua đây cho tôi. Có thể tôi chém gió sai hoặc đúng, nhưng dần dần sẽ hội tụ về đúng hơn…hehe

3 Likes

Hehe, lại vẫn tiếc nuối rồi… Kệ nó đi bạn… Giống như QC, sau bao nỗ lực, danh vọng… rồi mất hết… cuối cùng chỉ thốt lên được câu… Kệ thôi… Tôi, bạn và ace ở đây vẫn phải bước tiếp nhỉ…hehe.

3 Likes

Tôi đang phân vân có nên cutloss POW không vì thấy tt có vẻ xấu đúng không bạn?. Không biết có 14 để cutloss k nữa. H.PG nay bán mạnh có khi về 18.x bạn nhỉ?.

2 Likes

H.pG đang 22.7.
Xuống 18 thì bay 20% nữa cơ à.
Còn lâu bạn ơi. :laughing: :laughing: :laughing:

Chiều mình múc 23.
Cuối phiên bay -1.1% òi. :joy: :joy: :joy:

Sang tuần tiền xoay tua lại nhóm này thì tốt. :green_heart:

Tụi NN vẫn múc ròng mấy hôm nay.

2 Likes

H.PG khả năng cao về 22.25 bật lên nhé bạn, khó thủng 20.5 lắm bạn ạ.

Việc ngoài kia kêu gào TT xấu. Cái đó là rõ ràng. Nhưng TTCK bao giờ cũng đi trước, khi ai cũng nhận thấy nó xấu xa, bỉ ổi, thì là lúc nó cứ từ từ bò lên… Khả năng cao VNI sẽ tích lũy bạn ạ. Kệ thiên hạ kêu gào đi…

3 Likes

Họ đánh thế, như “cô gái 23 mời gọi”, cụ múc cũng phải thôi…hehe… H.PG giờ là hàng điều tiết TT, tạo vol, tạo điểm… Đập V.CB, V.IC… vì V.iC nợ vay $ nhiều mà giá $ thì cao…chuẩn bài quá còn gì… vậy dùng gì để đấu lại… H.PG, B.VH, G.VR, đội xuất khẩu như may mặc, cá, đội bán lẻ, dầu, đừng thấy dầu giảm mà nghĩ đội Lái không đẩy dầu được, bao lần đội dầu khí VN toàn đi ngược thế giới và nhóm Mid khả năng sẽ được huy động…QH đang xem luật đất đai, không rõ bọn B.DS nó có nhảy múa gì không mà thấy bị đạp quá… Dù sao họ vẫn sẽ mượn tay dắt dê… cơ hội đến sao họ bỏ qua được.

3 Likes

P.ow có khả năng về 12.7…chắc họ phải ép đội mua 14 phải ra hàng…-10% là nhiều người phải cắt thôi…hehe… Về lạm phát… hôm nay t đột nhiên nghĩ rằng đội tinh anh của thế giới… họ phải tạo ra gì đó để họ càng giàu… Cơ hội này quá là tốt khi đồng $ tăng cao, thu gom $ của dân mình, đem đi thu mua tài sản của các nước khác… Báo chí thì lo bảo họ sẽ rút về chính quốc… tôi k tin vậy, khi gold, đất đai chững lại hết… Có lẽ họ chỉ đổi quanh tài sản thôi…Như hôm trước nghe tin là người Mỹ giờ đi sang EU rất sướng vì mua được giá rẻ…Liệu chăng ông bạn kim cương đang thu gom tài sản thế giới… R thì chắc chỉ là anh chàng gấu bự đem mai đi đào được ít dầu thì cũng thiệt hại đủ thứ, chứ lọc lõi sao bằng diều hâu…

3 Likes

Chào bạn. Giá thép và quặng sắt đang tăng kìa, hy vọng tuần sau H.PG tăng. Thị trường xấu quá cũng thấy lo.lo bạn ạ.

2 Likes

Chào bạn. Bạn nói chuẩn luôn, R k bh bằng được.
POW về 12.7 vậy là tôi dở rồi, POW từ vị thế có lời sang vị thế tạm thời lỗ đậm. GEX hôm qua tôi thấy co kéo vùng 21.5 mãi muốn bán mà nghĩ nó vượt được 21.5 thì lên 22 bán mà cuối phiên bị bán mạnh toàn tt nên chắc nó lại về 20.x rồi bạn nhỉ.
Đi đâu cũng hô sập sâu, tôi thấy sợ rồi. Còn ít tiền bay nốt thì sống sao đây hihi.

2 Likes

lâu lâu mới thấy topic bổ ích. Đánh dấu cái

3 Likes

Bác nói chuyện hay nhỉ. :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

3 Likes

Bạn ý giỏi TA lắm và nhiệt tình tốt bụng nữa.

3 Likes

Cuối tuần rồi bạn nghỉ ngơi đi…kệ… Em G.ex của bạn nó đi theo TT lắm. Về TT chung tôi thấy mọi người cứ nói cho vui, chứ nếu TT down, ai cũng buồn vì số kiếm được tiền từ phái sinh hoặc từ cp đi ngược ít lắm. Có 1 điều là MMs, BBs có để rơi không, chứ nhỏ lẻ chắc đứng ngoài hết rồi. Rất nhiều DN đã dừng phát hành cp bởi thị trường không kỳ vọng, và họ sẽ tập trung giữ giá, cũng tốt thôi. Về G.ex, khả năng tồi tệ nhất là vùng đỉnh 19.1, đáng lẽ họ đánh về vùng 25 là đẹp, nhưng giờ thì lại phải lắc lư cái eo 20-25 thôi… Khả năng thủng 20 khó… xem họ có làm được không…hehe…

3 Likes

Hic, t không dám nhận đâu cụ… cảm ơn cụ. Hi vọng đem lại gì đó cho mọi người, và không làm lãng phí time của ace là được… Topic có chưa đầy 10 ng ấy mà… Có sai hoặc đúng thì nhiều lần t nói đó là góc nhìn của 1 người cũng tham gia TT như ace để mọi người tham khảo.

3 Likes

Cảm ơn bạn. T tốt nghiệp khoa văn ở trường kỹ thuật nên nói thế này ngại quá… lão @RGB nhể.

2 Likes

T thất nghiệp rồi, lại đang học việc cái nghề này nên có time là t trả lời ace liền. Mà cũng không phải tốt gì đâu, chẳng qua, nếu ngồi 1 m với cái com là dễ bị tự kỷ lắm. Độc hành rồi nên muốn đi cùng mọi người cho vui… Nói vui chút nữa, nếu DJ mà -20% là rơi vào Bear market, thế nên hôm qua lúc -860 points, t nghĩ thể nào đội tinh anh họ cũng làm gì đó… Và cuối cùng họ để -19.9% thì phải… Rất là “có học”, chỉ số tâm lý Vix đã <30 và chỉ số đồng $ lên vù thế…Liệu anh Phét có dám vượt mặt anh Đen để “hủy hoại” nền kinh tế đi vào suy thoái chỉ để đem lại hạnh phúc cho dân là giảm lạm phát… Bản chất là nếu nền kinh tế không chết, thì đi làm tí, mua tiền cao tí cũng được, chứ mất việc thì còn lấy tiền đâu mà mua… Rau muống chấm mắm tôm chém tí…các cụ đừng cười.

3 Likes

:smile: :smile: :smile:

2 Likes

Hehe, Nghỉ ngơi đi cụ… Cuối tuần vui vẻ.

3 Likes