Game...sân chơi cho những trái cực ngọt và cực đắng

DJF xanh rồi đấy.
Cùng chờ phiên thứ 6.
HP.G sẽ tốt lên thôi @Thanh11 .

1 Likes

Phải nói là cởi mọi “bức bối” cho nđt… Vậy là mốc 1k2 lại lỡ hẹn lần nữa…21 năm…T thực sự không hiểu cái ra rả… kiến tạo này là cái quần què gì nữa… Muốn ép tiền vào sản xuất thì ép các ngành khác ra bã… Chịu… đã lên dây cương thì cầm chắc thôi…hehe. Chờ các bạn Lái vô kéo lên.

2 Likes

Tk tôi còn giảm hơn lúc VNi 113x nữa, mọi người đều lên tay, bạn xanh đỏ cũng biết cách hạ giá vốn, sao tôi lại ù lì vậy nhỉ?

3 Likes

Tôi có suy nghĩ này… tôi mua của RGB 1 đồng với giá A1 cao hơn giá A, sau đó RGB đem 1 đ đi mua giá B1 của ban Thanh cao hơn giá B, sau đó bạn Thanh đem 1 đ đi mua giá C1 cao hơn giá C của bạn Thu, rồi bạn Thu đem 1 đ đi mua giá D1 của tôi cao hơn giá D… Như vậy chỉ 1 đ nhưng nó đã nâng giá của các mặt hàng của 4 người… Đó là vòng quay thị trường giá lên. Nhưng ở đây, mấy Lái lại ẵm luôn 1 đ đó vào túi…thế là đứt gãy dòng tiền… Đó là vì sao TT này không lớn nổi vì có sự thao túng trá hình này.Hay nói cách khác, họ chỉ bỏ vốn vào chơi lúc ăn ngon, sau họ phủi quần đứng lên… Đối với các TT lớn, nó cũng thế, tuy nhiên do lượng tiền nhiều (m có 3% ds đầu tư mà chắc 2% là tay ngang) thì việc các tổ chức nó cứ xóc ốc suốt…Có lẽ chúng ta không thể cứ mua mua bán bán được nữa, bởi 99 trận thắng, 1 trận thua là có thể bỏ mạng nơi sa trường…

3 Likes

HPG nay cuối phiên 22.4 rồi bạn. Hy vọng có 24 hihi.
Tôi k cutloss thảm quá nhất là hàng mafia GEX. Lẽ ra kiên quyết cutloss mấy lần lên 23.x thì ngon nhất là hôm định cutloss khi hàng về 23.8 để mua HPG 22.8 hôm đó or GAS 110 mà k cương quyết giờ thảm quá bạn ạ. T6 k bán 21.5 cản lại sai lầm nữa. Hôm mua GEX đỉnh đã nhìn VCG xanh 24.1 k mua lại đu hàng mafia. Đúng là thảm họa hihi

1 Likes

Đúng vậy. Lẽ ra tôi thu quân bớt hôm tôi nói với bạn chán nản thì có tiền để tập trung 1 mã lướt t0 cho đỡ lỗ mới đúng. Giờ lan man cả hai đều lỗ sâu, nản quá bạn ạ.

2 Likes

Tôi còn dại hơn. Cutloss LCG, SCR chuẩn đến lúc mua lại còn đặt rồi hủy. Nếu mua lại LCG, SCR giá 8, 7 thì lấy lại ối tiền rồi. Không giờ ăn 2 vòng LCG rồi, lúc đó mua đc 18k LCG giá 8 giờ k mua nổi 6k LCG. Buồn quá

1 Likes

O=22.45, C=22.4
NN vẫn múc (hoặc đỡ giá).
Kiên nhẫn chút đến cuối tuần.
Nếu các quỹ chốt NAV mà em nó ko lên 24 thì coi như kế hoạch của mình FAIL. :joy:

2 Likes

Tôi vẫn kỳ vọng 24. Lần trước tôi bán 24.1 đem hết tiền mua POW k chốt nếu hôm đó bán chờ HPG 22.8 mua thì ăn đc vòng nữa 24.x rồi. Pow k chốt loss ngược còn lỗ đậm. Mua downtrend lời k chốt, mua sau k chịu cutloss trả giá bằng rất nhiều tiền.

1 Likes

Không rõ tôi có bị covid nữa không, thấy người nó mệt mỏi, sổ mũi… phải đeo khẩu trang 2 ngày rồi…mệt quá…hehe, hôm trước đi mua sách gặp đúng em bán sách đang khặc khè…Tôi nghĩ thế này, Thực tế bây giờ tôi và các bạn đọc nhiều, nghe nhiều nên bị cuốn theo chiều gió… Phải nói 1 câu chân thành, chúng ta không thể đánh được như các admin của các room nói. Bởi sao, vì họ nói cũng như tôi, chẳng mất mát gì, chỉ nđt là thiệt. Họ đánh nhanh, họ đảo hàng, họ có thông tin… Sai hay đúng chẳng quan trọng, quan trọng là mất bao nhiêu… Thế nên tôi ngẫm là phải rèn được cái tĩnh… Hôm qua nghe câu quá thấm, phải tĩnh lặng trong cái lao xao của cuộc sống, phải an yên trong cái lộn xộn của cuộc đời này… Nếu không có chúng ta, sẽ lại có 1 lớp mới, lại lao vào chiếu…vì vậy chỉ chúng ta khổ đau chứ TT không bao giờ… và cũng đừng suy nghĩ là họ làm thế thì sẽ bị này bị nọ, tâm họ thế này thế kia… Thực ra họ chỉ hoạt động trên các con số và 3 chữ cái thôi… hehe… Hôm nay nhiều tâm tư quá mà không viết ra nổi vì thấy hơi mệt…

5 Likes

Thôi khò đi cụ ơi.
Tôi lại quay lại làm tý việc rồi về đón con đây. :cowboy_hat_face:

Tối đi ăn cái gì giải đen. :grin: :grin: :grin:

2 Likes

vẫn trong vùng control mà nhỉ…hehe.

2 Likes

Yes.
Múc nó cũng vì cái sự việc đó.
Nếu ko đạt được thì coi như kế hoạch FAIL → Closed nó.
Chuyển việc khác.

2 Likes

hehe, lại mượn thời gian bù lại số lỗ kia… đành chờ nó kéo lên lại vậy bạn ạ.

2 Likes

Dữ quá… chắc hôm nay mua trung bình được giá ngon…hehe…có lẽ tôi nghiện mất rồi… nhìn bảng điện đấu nhau mà còn ngon hơn cả ăn… như 1 bộ phim đại chiến vậy…hehe…

1 Likes

Tôi trước đây cũng hay suy nghĩ, vì có 1 thời gian tôi “nghiên cứu” về tâm linh. Lúc ấy tôi tập thiền, tôi từng thấy thương những người khoe mua điện thoại trên face vì nghĩ nội tâm họ ko đc thoả mãn nên mới phải khoa trương bên ngoài. Sau đó tôi bị 1 cú sốc, từ năm 2019 đến giờ tôi đã phải sống trong cố gắng. Và tôi mắc phải các tính mà tôi từng cho là xấu xa. TT đã làm cho tôi tỉnh lại đôi chút. Đồng thanh tương ứng, đồng khí tương cầu, gặp bác trên dđ rất mong học hỏi thêm từ bác

2 Likes

Mọi hiện tượng vật lý, đến xã hội đều cần tìm tới sự cân bằng. Bản thân tôi, cũng đang đi tìm sự cân bằng trong cả tâm lẫn trí. TTCK nó cũng đang đi tìm sự cân bằng, mà nói sách vở là cung<>cầu…có lẽ nói hay nói dở cũng chẳng quan trọng, chỉ mong tôi và các bạn tự kiểm soát được cái “bản năng” mà từ bé đã được dạy dỗ, xem có áp dụng được vào cái TTCK “quái dị” của VN này không… T nghĩ thế đó bạn, còn mọi thứ sách vở kia biết nhiều thì đau đầu nhiều…

3 Likes

báo cáo ace, Lái lại ‘có học’ như DJ hôm trước, nếu mai xanh thì lại đi vào nêm…còn nếu đẹp thì nhúng tới đáy trước rồi kéo về… thủng thì 1140 vẫy gọi…

4 Likes

Nay tôi để ý em TCH đẹp bạn nhỉ? Liệu có chỉnh xg dưới 11 để mua không để tôi chờ POW bớt lỗ mua hihi. Lần trước lúc nó 9.8 y như em ABS 9.8 k mua lên 12.x giờ thấy có vẻ sắp tới lại ngon ý. Lúc tôi cutloss các mã, tôi nghĩ mua nó bỏ đó biết đâu có lại 18 rồi đi mua SSI có lời k biết giữ và quên luôn ẻm. Trước tôi mua bán HHS nhiều hơn TCH.
Bạn dành chút thời gian soi giúp tôi mã GEX có hồi lại 21 để tôi cutloss k với. Cảm ơn bạn nhiều.

2 Likes

Sao tôi nhớ VNI nay có hở gap mà?

2 Likes