Hội giữ HVG

Cho t z a l o sdt

Ơ ôg chạy đâu r

Lên trên này giao lưu AE thôi, hội nhóm làm gì đâu, có tin gì AE trao đổi giao lưu…Con HVG này và 1 con ngành y tế Jxx mình nắm thì HVG này nếu anh em đi thị sát sẽ thấy cơ ngơi, cách làm , quy trình sản xuất của nó tốt…anh Minh được đào tạo bài bản, làm ăn lâu năm nên rất kinh nghiệm. HVG đang là vịt giời sẽ hóa thiên nga…được đủ THIÊN THỒI ĐỊA LỢI NHÂN HÒA…cơ sở vật chất đầy đủ và rất tốt toàn đồ xịn chất lượng tốt kể cả đầu tư gần đây khi cty đang khó khăn như mảng Kho lạnh cùng toàn đồ g7, khủng nhất đông nam á…Giá HVG có về 2.x ko? câu trả lời là KHÔNG, giờ về 4.5 đã khó trụ lâu…giá HVG ở 2.x là khi hội anh Mùi bán mấy chục % làm ae tưởng bán thật (nó ko bán đâu, người nhà hội Thaco đang ngồi HĐQT nó bán tốn thời gian ngồi đấy làm gì?)bán tay trái qua tay phải?chỉ tạo dư luận gây khó cho cty…chính lý do này anh Minh rất thận trọng khi công bố các thông tin về cty…Con này từ 8…về 5…về 2…giờ lên nhưng chưa nhiều không như các con khác, Banks, BĐS, Thép quá cao rồi AE thấy có cổ lên 10x, thậm trí 20 lần như Dxx lợi nhuận có bao đâu, đất tăng bao nhiêu %…nên chỉnh là chắc chắn…vào con này an toàn hơn nhiều…lái con này ko có hoặc nếu có cũng ko phải lái thường, lái để phục vụ cho thâu tóm cty thôi…

1 Likes

Con jxx đó sáng nay cũng sàn. Nó có game j khác bọt không? Hvg bao h công bố bctc quý 4 vậy ôg

Sao hvg k không công bố năm 2020 nhỉ

Bán thì giờ yên tâm, theo xu hướng thôi. Con này quỹ Dragon vẫn đang giữ 10triệu cổ cứ giữ thôi. Cả làng chít mình sống với ai…thoát hết còn em nó cũng ko sao…cho nó có cảm giác

1 Likes

Ko biết, có lẽ nó sợ thay đổi điều lệ, sợ thâu tóm…khi nào chắc chắn nó sẽ làm giống EIB 5 năm ko đại hội cổ đông. Giờ con này nhiều người nhòm ngó, nó có nguồn cơ sở v/chất tốt nhất dòng Thủy sản hiện nay

1 Likes

Ko HOT bằng vì nằm trên sàn upcom lại còn bị hạn chế giao dịch mà bác. Khi nào hết hạn chế giao dịch, có tổ đội lái thì mới hot dc. E đánh dấu con này, có dịp sẽ lên thuyền với bác. E cũng thích vào mấy mã sản xuất, kinh doanh. Với lại ngành này mùa covid này ko có cớ các tổ lái chắc chưa để mắt tới đâu.

Ko cần giao dịch nhiều cứ mỗi tuần làm cây tím là ổn, miễn là doanh nghiệp ngon. Các anh lái thấy ngon ăn ko mời cũng sẽ tới MẬT NGỌT THÌ RUỒI BÂU. HVG giao dịch thứ 6 nên thoát được kiếp nạn mấy ngày hôm nay, tuần trước thì đỏ cũng chưa sàn…ae chơi con này phần lớn giữ lâu dài…còn lướt lát vào ra lên, chỉnh tý là ae trading T+…hàng vẫn xu hướng uptrends

2 Likes

Thứ 6 trần hay sàn b

E thấy bác hỏi buồn cười :slight_smile: biết đã giàu :slight_smile:

Bác @ck369 biết sao con này ko có bctc từ quý 2/2020 tới giờ k?

Ko rõ lắm, nhưng đoán là anh Minh bận, cty có rất nhiều thành viên mới trong HĐQT. Sợ bị thâu tóm, chắc nó có nhưng chưa công bố…Đôi khi mình đọc suy nghĩ trong đầu anh ấy thì mới có tiền chứ cả làng thấy thì hết …ăn rồi…mảng nào nó cũng ngon…kho lạnh, cá,thức ăn, tôm cá giống…Con này ko banks, cũng ko phải BĐS có khi lái nó cho qua trạm chắn…ko có phe phái fang nhau…hàng này mình cất kho nhé,khi nào ra giá 100k mới bán…anh em lướt lát chú ý nhé, thi thoảng vẫn có bạn lướt nhưng mình là cất kho

1 Likes

Đánh chứng khoán mà đoán hả bác :)))

Đoán là phải dựa trên thực tế DN chứ người anh em, kho lạnh nó full, ao nuôi xuất khẩu ầm ầm, thức ăn bán cũng được… đôi khi cái báo cáo công bố rõ như ban ngày chưa chắc đã chính xác đâu, nhiều cty ra báo cáo đang lãi ầm ầm chuyển sang lỗ…phải đi sát doanh nghiệp…ko ngồi nhà đoán thì mới chính xác được

2 Likes

Haiz lình xình xuống 4.3

Sao mãi k công bố bctc 2020 nhỉ. Sợ cty hủy niêm yết k ôg

Tái cơ cấu mà bác nghĩ nhanh thế sao :slight_smile:

Tái cơ cấu j bác. Bác cho e thêm info

bọn nào giờ ôm nhiều cổ thì chắc biết tin về cty thôi , đọc báo nó có kho lạnh giờ đang hót giá thuê cao, nhiều năm làm thủy sản qua mấy năm cty khó khăn thế chắc là họ phải cẩn trọng hơn trước đây họp cổ đông song ko thực hiện bị nói nhiều , có thể cty lỗ hoạc lãi ít cũng được mãi rồi cũng công bố thông tin, chỉ sợ bọn lãnh đạo lưu manh bán ts làm của riêng, còn ông minh này thấy hiền khô,