MSR : Kho báu quốc gia đã thực sự được khai mở

1 DN đầy đủ tiêu chí 4M. Hiện tại là thời điểm bước vào chu kỳ tăng trưởng dài hạn từ đây

Lái MSR chưa gom hàng xong, nên chưa phi ngay được. Ngoài ra sẽ phải trải qua bài test ở 34-35 vì có nhiều bác đang neo ở 34. Cứ kiên trì rồi sẽ có quà.

1 Likes

Hđ quản trị thù lao 0 đồng, toàn bộ dn nằm trong tay các tập đoàn lớn r, hợp tác tốt đẹp, k có ai ra vào j nữa. Nên lãnh đạo dn cũng k qtam thi giá cp lắm. Qtrong qtri nâng cao hiệu quả sxkd thôi

2 Likes

Phải có thù lao ban lãnh đạo, Ban Giám Đốc thì công ty làm việc mới hiệu quả, kết quả kinh doanh ấn tượng chứ Bác.

Thù lao ban lãnh đạo là khác. Tổng giám đốc vs đội ngũ lãnh đạo bản chất là làm thuê mà. Đây t đang nói thù lao hội đồng quản trị, họ đại diện cho chủ dn. Thì lấy thù lao cũng như lấy tiền trong túi mình thôi, vs lại giá trị k đáng kể. Động lực của họ là làm sao cho DN phát triển, làm tăng giá trị DN. Thực tế thì có rất ít những DN k có thù lao HĐQT, hầu như những DN như vậy đều rất sáng cửa. FPT của a Trương Gia Bình là 1 trong số đó

1 Likes

MSR thì giờ là cổ thiên thời 2022 rồi. MSR sẽ có giá 10x trong thời gian ngắn tới.

Chờ đợi MSR tăng shock theo giá Tungsten thì rất khó vì phụ thuộc nhiều vào nhà anh hàng xóm, nếu anh hàng xóm siết khai thác thì sẽ tăng mạnh.

1 Likes

Thứ nhất: Ln msr tăng k phải vì tăng giá tungsten. Nó đc hỗ trợ 1 phần vì tungsten tăng giá. Dn đã tạo ra giá trị gia tăng nhiều hơn do hoàn thiện chuỗi sản xuất.
Thứ 2: Giá tungsten tăng do nhu cầu thật, k tăng sốc như dầu khí.
Thứ 3: Giá tungsten tăng nhưng đc dự báo bền vững, k phải lên xuống như các loại hàng hóa cơ bản khác.

3 Likes

Đợt này ghé Ga Biên Hòa đón thêm khách rồi về Bắc Ninh

1 Likes

Lái đánh phủ quá. Em nhường các bác nhé. Em cutloss tìm Em khác vậy.

Tôi đã góp ý rồi, phải tính xem giá giảm thì làm ntn ? Thôi, Msr không phù hợp với tư duy của Nhadautugiatri2022 đâu, out tìm cơ hội khác, chúc may mắn.

4 Likes

Dạ Em cảm ơn Bác.

Vẫn kiên trì ngóng bác ra bài viết mới!

Khi đã mua cổ phiếu nào đó, một cách vô thức đa phần chúng ta thường có tư duy một chiều, chỉ nhìn thấy cổ phiếu tăng giá, nhìn thấy lợi nhuận, trong khi không muốn thấy giá sẽ giảm, thậm chí là mù với rủi ro. Anh em mong tôi viết tiếp hầu hết cũng ko nằm ngoài quy luật này, chỉ mong tôi viết tốt cho cổ phiếu của mình… Nói thẳng vào mặt, hơi thô, nhưng thật.

Tuy nhiên ngay từ đầu tôi đã đề xuất tư duy ở chiều ngược lại, nhưng không ai hưởng ứng cả, vì vậy tiện thể Msr đang giảm về mức 31.000vnd/cp, tôi sẽ bắn phát đầu tiên, chỉ ra rủi ro và những cái dở hơi của cổ phiếu Msr.

Msr là doanh nghiệp sản xuất, tuy nhiên hơn 10 năm qua kết quả kinh doanh của Msr chưa bao giờ đạt được trạng thái ổn định, có thể ước tính được mà luôn luôn tăng giảm bấp bênh, thường xuyên đi ngược với dự tính của đa số cổ đông. Khi giá vonfram giảm cắm đầu, tưởng Msr sẽ lỗ cắm mỏ thì Em nó lại báo lãi từ phân bổ dần 130 triệu USD thắng kiện Jacobs và phân bổ lợi thế thương mại từ việc mua lại nền tảng H.C.Starck; Còn năm 2018, khi giá vonfram tăng cao, cổ đông hí hửng tưởng hái quả tới nơi, thì Msr lại lên kế hoạch lợi nhuận kinh doanh rất thấp và kết quả cuối cùng là thấp thật.

Giờ này, anh em đang tính quý 1/2022 lãi to như thế nào, giờ đột nhiên đại hội Msr trình kế hoạch lãi 400 tỷ/năm với lý do abc xyz, ae có phủ quyết thì kế hoạch vẫn thông qua và như vậy lãi quý 1/2022 chỉ tầm 100 tỷ, giờ anh em bảo không thể như thế được do lý do xyz, còn tôi nói hoàn toàn có thể, ai mà biết được.

Tôi đã bắt phát súng đầu tiên, anh em bắn tiếp. Cái dở hơi của Em Msr này còn nhiều.

3 Likes

Hi Bác, Bác show giúp tài liệu dự thảo kế hoạch lợi nhuận năm 2022 400 tỷ nhé Bác? Em xem trên web chưa thấy con số cụ thể. Có phần biểu mẫu cổ tức 2021 cho các Cổ Đông. Nhân tiện đây Em có quyền biểu quyết 56K MSR. Em ở Hồ Chí Minh không đi họp dc Bác nào đi Em ủy quyền đi biểu quyết giúp Em.

1 Likes

Tôi đã viết rất rõ, có “khả năng” vì lý do abc xyz Msr lên kế hoạch kinh doanh rất thấp, điều này đã từng xảy ra trong quá khứ rồi, đó là khả năng không thể loại trừ.

Tiếp… Điểm dở hơi và rủi ro thứ hai của Msr đó là doanh nghiệp này cực kỳ kém minh bạch và cởi mở với nhà đầu tư cá nhân, bằng chứng gần nhất là tài liệu đại hội cổ đông năm nay hoàn toàn rỗng ruột, không có nội dung… đợt này ae đi họp đại hội mà xem, đố ae hỏi được quý 1 kết quả kinh doanh thế nào ? họ sẽ trả lời là đợi công bố chính thức theo quy định.

Rủi ro và sự dở hơi của Msr này còn nhiều.

1 Likes

Msr 30.800vnd/cp giá đang đe giảm mạnh, thuận nước đẩy thuyền, anh em chim lợn Msr thật mạnh vào cho tôi.

1 Likes

Sau khi chim liên tục 2 phát, tôi sẽ chỉ viết tiếp/viết tốt về Em nó khi giá vượt đỉnh cao mọi thời đại. Hẹn gặp lại anh em còn hàng sau đợt rung lắc này. Tôi cũng nói luôn đầu tư Msr mà không chịu nổi điều chỉnh 2.000-3.000vnd/cp thì tốt nhất là nên bán, mua mã khác, nói thế cho dứt khoát, dứt điểm.

1 Likes

Cám ơn cụ, lời thật mất lòng. Nhưng cũng là động lực để em theo Cụ!

Cattuong15 thân mến, theo ai đó là quyền tự do lựa chọn của riêng bạn, cá nhân tôi chỉ đi theo phán đoán và kiến thức của chính mình, không đi theo bố con bất cứ thằng nào cả.

1 Likes