MSR : Kho báu quốc gia đã thực sự được khai mở

Dạ, một số người có thể mạnh cp này nhưng lại không có thế mạnh cổ phiếu khác. Rất cám ơn những chia sẻ thật lòng của Cụ! Em thật sự không có nhiều thông tin cũng như lập luận sắc bén như Cụ.

Thời điểm năm nay khác vs 2018 bác àh. Dn hoàn thiện chuỗi cung ứng. Đang cải thiện dần biên ln, cộng vs giá vofram tăng. Ngày trc ln tăng giảm bất thường là do phụ thuộc trung quốc. Bây giờ nó tự mở rộng mạng lưới r.
Điểm yếu thì có nhiều: msr quay vòng vốn chậm, hiệu suất khai thác ts thấp, roe thấp hơn lãi NH, chi phí qldn cao do nuôi đội lao động nc ngoài tốn kém. Nhưng nó đang tốt dần lên.
Cổ đông cá nhân k có vai trò j ở Msr cả, và dn cũng k quan tâm cổ phiếu giá bn, nếu nó tìm cách tăng giá cp thì đã niêm yết hose r. Nó đủ tiêu chuẩn mà.
Nói chung case này thì nên nhìn về dài hạn, cầu thị trường trong ngắn hạn vẫn đang thấp

2 Likes

Sản xuất dần trở lại bình thường, nhiều nhà sản xuất công nghiệp thế giới ngỏ ý muốn tham gia vào chuỗi cung vonfram từ Việt Nam, khi nhận thấy Masan High-Tech Materials (MHT) đang dần trở thành một nhà cung cấp tích hợp hàng đầu thế giới về vật liệu tiến tiến công nghệ cao. Một số nhà sản xuất của Mỹ còn cho rằng, nguồn cung của MHT không chỉ giúp thị trường Mỹ giảm bớt phụ thuộc vào vonfram Trung Quốc, còn tránh mức thuế nhập khẩu đắt đỏ áp lên các sản phẩm đến từ Trung Quốc, kể từ năm 2018 đến nay, với mức thuế 15%. Thị phần ngoài Trung Quốc của MHT tăng lên từng năm, lớn hơn mức 40% được xác lập vào năm 2017, đưa công ty này trở thành nhà cung cấp lớn khoáng sản công nghiệp trọng điểm, gồm vonfram, florit và bismut. Thời điểm này, MHT đang tập trung vào cả khai thác và chế biến sâu cả 4 dòng sản phẩm bao gồm Vonfram, Fluorit, Bismut và Đồng, để nâng cao giá trị khoáng sản. Năm 2020, Masan High-Tech Materials đã hoàn tất giao dịch mua lại Công ty H.C. Starck Tungsten Powders và thiết lập liên minh chiến lược với Mitsubishi Materials Corporation, một Tập đoàn của Nhật Bản, thông qua khoản đầu tư 90 triệu USD, tương ứng 10% cổ phần của MHT (trích)

MSR đầu tư vài tỷ Usd làm nhà máy, Cty chiến lược tốt nhất của Anh Quang, Vốn hóa tương lai 10 tỷ usd mà giá 27 Anh Em chê. MSR có giá 100K nhanh thôi. Đây là nhận định cá nhân.

1 Likes

Mấy Anh đánh vậy thứ 2 ai mà đi họp mấy Anh?

Giảm tới giá 27 rồi mà đợi mãi không thấy ai chim lợn Msr nhỉ ? Chẳng lẽ không có ai ngoài tôi tự chim à ?

Tôi đã nói nhiều lần trên topic này nếu đầu tư Msr chỉ đơn thuần dựa vào giá Vonfram thì khi giá Vonfram giảm điều duy nhất còn lại chỉ là sự sợ hãi. Anh em hãy tính tới khả năng Vonfram giảm tiếp thậm chí là giảm mạnh.

Phiên giảm mạnh đầu tiên đã xuất hiện :

Không ai chim thì tôi tự chim.

Thứ 2 Bác có đi họp Đại Hội Cổ Đông chất vấn Ban Lãnh Đạo không Bác? Có tin gì xấu chim lợn nhé Bác

Thị trường rớt các Bác mới thấy giá trị của con hàng chiến lược, thiên thời Khai Khoáng MSR năm 2022-2023

Tôi đã không nhìn ra rủi ro của thị trường chung khi mua Msr, giá Msr đã giảm về gần mức giá vốn vì vậy tôi phải hạ tối đa tỷ trọng theo đúng kế hoạch. Tiếp tục theo dõi Msr, cơ hội luôn ở phía trước.

1 Likes

Anh em thấy không ? Điều tôi chim đã thành sự thật.

1 Likes

Doanh nghiệp vốn 11 nghìn tỷ, mà lợi nhuận chỉ có 400 tỷ, e rằng từ nay tới cuối năm tôi cũng không có cơ hội viết tiếp bài khi Msr vượt đỉnh như đã hứa hẹn với các Ae.

Cũng không vui vẻ gì khi cái mình chim lại đúng, nếu tôi có mua lại Msr chắc sẽ phải tập trung hơn nữa vào rủi ro, bởi mã này có rủi ro quá lớn từ ý trí của ban lãnh đạo cty cũng như mô hình kinh doanh.

Vì vậy, tôi sẽ xếp Msr vào dạng cổ phiếu đầu cơ, đánh nhanh rút gọn, sẽ không tính dài hạn nữa, quá rủi ro.

1 Likes

Msr 21.500vnd/cp, nếu không bán là tự đưa mình vào nguy hiểm. Giảm dưới 20.000vnd/cp thì nên nghĩ nhiều tới cơ hội, tuy nhiên cả thị trường đều giảm mạnh, có nhiều cơ hội tốt hơn, nên nhịp này tôi lại không đánh giá cao Msr.

1 Likes

Bác cho em hỏi giá 21-22 hiện tại mua đầu tư dài hạn ổn đúng k bác ? thấy bác viết bài hay quá

Các bác tự chim đi, hoặc cắt chim …msr giá này tui theo, hàng này tươi thóc thật , rồi tt sẽ nhìn e nó bằng mắt khác

1 Likes

Giá 21-22 mua cho đầu tư dài hạn là khá ổn, xác suất thắng cao hơn thua, tuy nhiên bạn có giữ được dài hạn không mới là vấn đề ?

Ai cũng hô dài hạn, nhưng bạn thử nghĩ xem nếu Msr không tăng 03 tháng, trong khi các mã khác tăng như điên, bạn có nắm giữ nổi Msr dài hạn tiếp không ?

1 Likes

Mã này chiến lược là phải bắt đáy, mua lúc nó giảm sâu, đợi hồi lại sẽ ăn, lịch sử cho thấy đây mới là chiến lược tối ưu. Ariesho làm thế là rất hiểu Msr, tôi cũng chỉ mới nhìn ra, nhưng chưa làm, còn bạn đã làm rồi, nên bạn hơn tôi đấy.

Tôi cũng đang chờ thị trường nhìn em nó bằng con mắt khác đây.

Cảm ơn bác, em có ít tiền tiết kiệm để k, mua riêng 1 cái tk r vất đấy thôi

1 Likes

Bạn làm trong tập đoàn phải không ? Chia sẻ thông tin về góc nhìn của bạn liên quan tới Msr nhá, mình chờ.

MSR HĐQT ko quan tâm gì đến cổ đông nhỏ lẻ, coi như cỏ rác. Từ nay cạch mặt.