NHA - Tiềm Năng và Định Giá Siêu Cổ

Con này về 6 bạn à. Hô cho lắm vào mỗi quý lãi trăm triệu. :)).

Lúc giá 3 - 4, vốn hóa 100-200 tỷ, mỗi năm còn lãi đc mấy chục tỷ. THời này nhìn thấy lãi thật, chia tiền thật mà TT có khi còn méo tin chứ nói gì. Mua chứng khoán là mua tương lai. Đúng rồi, nhưng chưa đủ đâu.

2 Likes

Thành penny sớm

2 Likes

Các quý tới còn thảm nữa. Ko có doanh thu mảng bđs, chỉ còn xây lắp thôi

1 Likes

Thực ra cái đang giết chết thị trường không phải tin xấu về mọi thứ mà media đã và đang truyền tải vì những cái đó ai cũng biết cả rồi. Giá cp cũng phản ánh thái quá rồi. Vùng đỉnh thì hưng phấn tham lam, vùng đáy thì hoang mang chán nản tuyệt vọng.
"Những nạn nhân của các vụ chìm tàu lớn, tôi biết các bạn không phải bị biển, hay đói và khát giết chết, các bạn chết vì sợ hãi".

Còn ngồi đây thì cũng trai dây thần kinh sợ rồi. Tôi chỉ nêu cái nhìn cá nhân thôi, chứ ôm thôi, bán đi cũng chưa tìm thấy mã nào tiềm năng hơn

hạch toán mộc bắc thì lại cá rô phi thôi. Các anh em cầm NHA cứ vững tâm.

Mộc Bắc xong xuôi hết rồi, nhưng chắc còn lâu mới hạch toán đc vì giờ hầu như không có ai mua cả.
Không biết số khách đã đặt cọc có theo tiếp khi đủ đk ra sổ không :sleeping:

Lịch sử book biên LN cao, lãnh đạo cũng khá. Lúc đó quỹ đất công ty cũng chưa có gì cả. Mấy năm gần đây cty mới gom thêm đc nhiều dự án giá vốn thấp, thế nên khi vào sóng bđs nó mới tăng lên đến 30 lần.
Gần đây lãnh đạo cũng tích cực tăng sở hữu.
Nói khách quan thì nó vẫn rất có tương lai.

1 Likes

Chính sách đột ngột quay xe, ls tăng, tiền rẻ hết, dòng bds chắc còn lạnh 4-5 năm chờ xem chính sách tnao? Đừng kì vọng gì trong ngắn và trung hạn

Ngoài kia mà bđs chiết khấu đc 50% thì tốt nhỉ. Rất nhiều người mong sở hữu miếng đất để an cư mà góp nhặt cả đời khó.

Mới thử mua ít mà nay cũng phải thoát, đợi ATC mới khớp nổi. Nát quá Việt Nam ơi

Một số loại BĐS đã giảm rồi, MB thực tế bán 12tr cũng là giảm. Đợt đầu thấy bảng giá 17tr. 50% cũng ko phải là ko thể đâu bác

Chỗ nào giá vượt xa giá nhu cầu thì phải giảm mạnh thôi, nhất là chỗ kiểu đầu cơ rồi cắt lỗ.
Mình hỏi sale thì bảo đợt này không có khách hỏi mua ở MB đâu.

Tôi là cò ở Duy Tiên đây. Đợt này móm lắm

Nói chung bđs đóng băng cũng kéo bao ngành nghề đi xuống, thất nghiệp, suy thoái….dân giờ lo tồn tại đã mệt rồi còn dư đâu mà nghĩ đến mua đất mua nhà.
Trước sốt đất thì lượg người vốn vài trăm triệu đến vài tỉ rất nhiều nhưng không mua nổi, mà lúc đó ttck cũng sốt nên số người này lại nhảy vào ttck để kiếm lời, rồi trong cơn say chiến thắng bị lột sạch. Thế nên giờ bds có giảm sâu thì muốn mua lại không còn vốn nữa

@Nguoivetulongdat có nhận định gì về NHA không? Lần trước sai rồi nhé :grin:

nó đang giảm mà tăng vậy là đúng rồi chứ

:face_with_hand_over_mouth: :face_with_hand_over_mouth:

Số đẹp quá 8.88 :smiling_face_with_three_hearts: