Tìm kiếm- Phân tích- Chia sẻ cổ phiếu cuối năm 2022: Đưa nhau về bờ!

, , , , , , ,

đây là lý do nhiều bác bữa nay thắc mắc sao TT đỏ :relieved:

9 Likes

E bán từ sáng sớm lúc VNI còn xanh ngắt nên ko liên quan đên e nhé. Mai bác @Daucove709 và nhiều bác khác sẽ kéo thị trường xanh lại :slight_smile:

5 Likes

mai t6 chắc cũng khó đó bác, tăng quá cuối tuần chỉnh cũng hợp lí :relieved:

5 Likes

Chào bác Biển
Xin phép hỏi bác một chút
Tôi hiểu theo hình và các ý nhận định của bác thì DXG đã đạt mức giá trung hạn, và sau đây sẽ có nhịp chỉnh về vùng 14.x -16.x ± 1,5 trước khi đi đến mức giá dài hạn vùng 34.x phải không bác.
Cảm ơn bác

3 Likes

Và với tình hình xu hướng VNIDEX như bác cập nhật gần đây thì liệu sác xuất DXG chỉnh về vùng 14-16.x trong Time vài tuần tới có cao không ạ

4 Likes

Ko phải đâu nha bác, nhận định của sếp Biển chủ yếu dựa vào chart kèm gia giảm vài yếu tố theo công thức cá nhân, mức giá dài hạn tức là target cao nhất mà giá cp kì vọng hướng tới, ko có nghĩa là nó phải lâu kiểu 1 năm, hay cũng ko nhất thiết là chạm trung hạn rồi chỉnh về ngắn hạn xong sẽ chạy lên dài hạn. Thời gian đường giá phụ thuộc câu chuyện riêng của từng cổ phiếu và tình hình thị trường chung.

Có khi chỉ trong vòng 1 tháng có cp sẽ tới target trung hạn rồi đạt và vượt luôn dài hạn, có khi cp chạm trung hạn rồi chỉnh và sideway vài năm mới chuyển trạng thái khác (có thể giảm về giá ngắn hạn hoặc hướng tới giá dài hạn).

Mốc giá đưa ra là để mọi ng có cái mốc target tương đối: thấp, trung bình, cao… Để theo dõi, cân nhắc, nếu nó điều chỉnh đúng giống vậy thì nên chốt lời / ra vào nhịp nhàng để tối ưu hoá lợi nhuận và có quyết định mua bán phù hợp cho cp mình nắm giữ.

21 Likes

Vâng, cảm ơn bác @Spiritvn

5 Likes

Chúc cả nhà cuối tuần giao dịch vui vẻ

7 Likes

Cuối tuần xanh mướt nhé cả nhà !!! :dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon:

6 Likes

Hôm nay ngày Hội áo đỏ hay sao vậy trời! dạt hải lý nữa rầu

3 Likes

sáng đỏ - trưa xanh - chiu tím - tối lên bờ - chị ơi

4 Likes

Ha ha ha, hy vọng và cờ đợt!

4 Likes

Từ đầu tháng 8 tới sáng nay, ngày nào tôi cũng đặt lệnh mua như thế này…có cp khớp, có cp không khớp ( tới kết thúc phiên chiều thì khoảng 40%-50% khớp).
Nếu hết tất cả lệnh mua hôm nay khớp hết 100% cuối phiên hôm nay thì tỉ lệ cp: cash là 55%:45% ( còn sáng nay mới khớp khoảng 5-6 lệnh gì đó thì tỉ lệ cp: cash tới hiện tại là 38%:62%).

34 Likes

vừa khớp lệnh xong mới vào chém với các bác đc. tưởng tèo với dòng P, hn e bán tiếp PVD lấy 5% cafe, chưa tính 10% cổ phiếu thưởng. tuần này e dừng nghỉ ngơi thôi

8 Likes

Nhìn bảng thẻ này Tũn nhớ tới ngày tháng thi trắc nghiệm Bác Biển ạ ^_6.

4 Likes

Liệu nay có sáng đỏ chiều xanh ko đây :smile:

4 Likes

Cũng có thể lắm bác, dòng tiền chờ đỏ mua nhiều lắm

4 Likes

Sáng đỏ, chiều không xanh, mưa rải rác nhiều nơi, tầm nhìn xa tới ngày 8/8 .
:dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon:

6 Likes

Ha ha , nhờ Các ngôn của Bác List DS của tôi đã xuất hiện được vài e xanh rùi, hy vọng chiều sẽ có 1 màu xanh xanh, tim tím thêm vàng vàng

6 Likes

đến chìu là leo lên bờ đc rồi chị nhé.

4 Likes