Tôi đã cháy Tk và mất hết tiền tích cóp trong 8 năm vì cp DIG

Tôi mới lên diên đàn này dc vài tiếng thôi lên chưa có ai tôi gọi là thầy đâu nhé. Xả tí thôi còn tiền thì tôi chịu

Thôi khuya rồi ae nghỉ đi. Túm cái váy lại mai cá hồi rồi

Ok m thôi m về cái nơi thầy m đào tạo đi k cần lo tiền cho t đau

Nếu câu chuyện của bạn là thật, tạm tính bạn có 17.000 cổ phiếu DIG, sáng mai bạn bán luôn còn được hơn 500 triệu… chứ đợi về 15k chỉ còn một nửa.

Bạn thử nghĩ thế này nhé, nếu bạn mua xong DIG lên 200k/1 cổ. Bạn lãi bằng gốc, có khi lại vay thêm Anh Em bạn bè mua tiếp, được một thời gian nó về như bây giờ, thì có lẽ bạn phải dùng Nokia 1100i để nghe và đổi SIM liên tục chứ không còn time mà lên Diễn đàn nữa đâu.

Kinh doanh theo cá nhân mình đánh giá giỏi nhất là dám cắt lỗ hoặc lãi, làm lại hoặc vĩnh viễn xa rời mảng cho mình kinh nghiệm đau thương.

Có 500tr sáng mai và xem nó là may hay rủi chỉ có chính bản thân bạn trả lời.

4 Likes

Sau pha này chắc lên F1

E sẽ suy nghĩ lời bác nói

1 Likes

Đéo biết nó thật hay giả bác ạ. Kệ thiên hạ mai học chơi đế chế ps lại cho khoái trí.

1 Likes
  • Khuyên bác nên đóng PIC, chứ thấy tạp nham quá mấy ông đưa ra lời khuyên cho bác phiến diện quá;
  • Và sáng mai suy nghĩ như mình bảo đó đặt ra giả các giả thiết xấu nhất, nếu chịu đc thì giữ, ko chịu đc thì bán.
  • Về cơ bản DIG có tài sản lâu dài cũng chưa bit ntn; nhưng tg bao lâu thì chịu, thời đến thì ko bit đâu mà lần và ngược lại
1 Likes

F mấy ko quan trọng đâu. Về DIG thì mình có lời khuyên là tới đây rồi thì ôm tiếp thôi, chẳng có cp nào là tăng mãi và giảm mãi cả. Kiểu gì cũng có nhịp hồi thôi kể cả cổ phiếu có rác đến mấy vì đây là quy luật cung-cầu của thị trường thôi. Từ đáy trước 50 mà rơi tới giờ cũng hơn 30%, margin bắt vùng này cũng đang FS hết cả rồi khả năng là hết tuần này nữa thôi. Muốn bán thì nên canh nhịp hồi này ít cũng được 30-40% từ đáy

Vào thị trường này thì phải 5 ăn 5 thua thôi

Thôi đừng nổ mai sàn tiếp

Canh lướt T0 hạ giá vốn thôi bác, đợt tháng 1 thì ko nói nhưng đợt vừa tháng 4 Dig cũng về dc 10x sao bác ko hạ tỉ trọng xuống nhỉ?

Chụp tài khoản lên đi, chứ nói xơi xơi thì ai tin. Làm tâm lý a/e lo lắng.

bạn là ai, sao bạn lấy câu nói của tôi làm thành của bạn rồi đi share lung tung?
Bạn có mục đích gì?

Tất cả những tay chém gió kia đều sẽ lụi tàn dần theo quy luật 10% - 90% và kể cả bạn nếu bạn cũng thuộc dạng chém gió. Ở cái sới này người hưởng lợi lớn nhất khi doanh nghiệp tăng trưởng là ai thì bám theo người đó. DIG 1 năm lời hơn 2k tỷ mà vốn điều lệ có 5k tỷ thì 3 năm là nó tăng trưởng hơn gấp đôi rồi. Còn nếu bạn không hiểu tăng trưởng hơn gấp đôi thì nó xứng đáng là gì thì thôi bạn cứ tự quyết số phận của mình đi.

Lại đếm cua trong lỗ à? Lấy ở đâu ra mà 1 năm lời hơn 2k tỷ? Nghe chém gió để phục vụ mục đích thâm độc…của nhóm lợi ích thôi

Lên Gstock mà đọc kế hoạch kinh doanh, còn nếu đã ko tin vào kế hoạch kinh doanh thì còn gì để bàn nữa, cứ bấm nút rồi đi nhảy cầu thôi. Vì sao có con số 10%-90% ? Là vì cho dù cao thủ gì khuyên đi nữa thì đám chém gió kể cả chiều mua lẫn chiều bán đều đứt … Còn TT sập thì thằng nào thoát mấy ngàn ông chủ tịch đang khóc ròng kia kìa ? Nhưng hài 1 cái là khá nhiều những cty 20 tỷ - 100 tỷ năm xưa giờ thành cả ngàn tỷ rồi … Chém gió ít thôi, để thời gian đi làm ăn lương thiện đê.

Trước hết chia buồn với bác ( cũng là với em và cơ số anh em chứng sĩ). Ko dám khuyên bác cut hay hold vì tại thời điểm này ai cũng rất hoang mang tột độ rồi- trừ các bác lão làng nhưng em thấy bác nên suy nghĩ kỹ, đừng nghe theo ai cả- trấn tĩnh lại- lúc này là lúc dễ sai nhất. Còn về A7- em nghĩ bác ko nên oán trách j, hô là việc của A7, mua là của mình. Cũng đừng tự trách m nữa - sai hay đúng cũng làm rồi, than cũng đc cho nhẹ nhàng đi phần nào nhưng nên bình tĩnh mới sáng suốt đc bác nhé.
Chúc bác may mắn :four_leaf_clover:

sàn hay trần gì thì mình nghĩ bạn cũng nên cut, còn vốn ra ngoài đầu tư gì đấy, kinh doanh thuần tuý cho đỡ áp lực bạn ạ, cố gắng mạnh mẽ quyết đoán cutloss

Sóng BĐS quý 4 năm ngoái là đỉnh rồi. Làm gì có lần 2 nữa mà mơ